Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ i7 มั่งจัง ขอราคาต่ำๆทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ i7 มั่งจัง ขอราคาต่ำๆทีคับ

สวัสดีครับ ขอรบกวนด้วยครับ

อ่ะ ผมมีความคิดอยากซื้อคอมใหม่ฮ่ะ แต่ตัดสินใจไม่ได้สักทีฮ่ะ ระหว่าง ควอด กับ ไอ7

ผมเอามาทำงานตัดต่อหนัง อาฟเตอร์เอฟเฟค และโมเดลครับ ส่วนเกมนั้น นานๆทีครับก็เล่นพวกเกมกินเครื่องสูงๆนั่นล่ะครับ

อยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยจัดให้หน่่อยครับ ผมมีงบไม่เกิน 35000 อ่ะครับ พอไหวไหมฮ่ะ หรือว่า รอไปก่อนถ้าอยากได้ อย่างไรก็ช่วยจัดให้ด้วยน่ะครับ

ถ้าไม่พอ ผมคิดว่าก่ะว่าจะเอา การ์ดจอ -7600 GT --- HD 500 GB Sata มาใช้ก่อนจะดีไหมฮ่ะ หรือว่า สมควรเปลี่ยน อย่างไร รบกวนด้วยครับ

---ไม่เอาจอครับ

งบนี้quadโหดกว่านะผมว่า
    แต่ถ้าเผื่ออนาคต i7น่าจะแจ่มกว่า

Comment

ขอบคุณครับ แนะนำสเปกให้ด้วยฮ่ะ

Comment

Q9550 10400
        WD6400AAKS 2400
        G.SKILL DDR2 4PK/800 1990
        P5QL- E 3700
        EVGA GTX260 55nm 10400
        iCute TiTaNium Pro 750W 3290
        case 2000

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
          Q9550 10400
          WD6400AAKS 2400
          G.SKILL DDR2 4PK/800 1990
          P5QL- E 3700
          EVGA GTX260 55nm 10400
          iCute TiTaNium Pro 750W 3290
          case 2000
          EVGA GTX 260 55nm 1255-AR = 8900 - -

โปรโมชั่น TKcom

Comment

อ่าคับ ขอบคุณฮ่ะ
            ใจผมอยากได้ i7 มากเลยฮ่ะ ก็ซื้อเพื่ออนาคตนะครับ คงเอา การ์ดจอมาใช้ก่อน

แล้วสเปกนี้ไหวไหมฮ่ะ ต้องแก้ไขอะไรไหมครับ หรือแนะนำอะไรเพิ่มเติมทีครับ

INTEL CORE i7 920 10850
            GIGABYTE GA-EX58-UD4 8790

GEIL 6/1600 TRIPLE 6GB (3x2048MB) 1600 MHz CL 8-8-8 6300
            OCZ 6/1333 TRIPLE 6GB (3x2048MB) 1333 MHz CL 9-9-9 4550
            แรม ตัวไหนดีกว่ากันครับ ยี่ห้อด้วยฮ่ะ

SILVERSTONE ST75ZF 750W 3990
            THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W 4300
            PSU ตัวไหนดีกว่ากันครับ ยี่ห้อด้วยฮ่ะ

case Coolermaster CM 690 2990

----ส่วนการ์ดจอ ก่ะ HDD ผมเอาของเก่ามาใช้ก่อน วันข้างหน้าค่อยซื้อ
            รวมๆมันก็ 32000 อ่ะคับ รบกวนด้วยครับ ไม่เกิน 2 วัน คงซื้อ
            หรือใครอยากแนะนำแนวทางการคิดการซื้อ เรื่อง

ควอด ก่ะ i7
            ก็รับฟังครับ

ขอบคุรครับ

Comment

ขอดันทัคับ

Comment

ขอออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

ซื้อเผื่ออนาคตนี่ ผมคิดว่าคงไม่ต้องเผื่อไว้หรอกครับ เพราะ ทั้งคู่มันแรงของมันแบบใช้ยาวๆได้อยู่แล้ว จนกว่าตะบะจะแตกซะก่อน เพราะสักหน่อย ของแรงก็ออกมากระตุ้นตลาดคอมเป็นระยะๆอยู่แล้วครับ
                เอาเป็นว่า ซื้อในกำลังที่ท่านซื้อมาได้ แบบพอใจกับมันให้มากที่สุด ณ เวลาซื้อมันไปดีกว่าครับ

ถ้าเป็นผมนะ เวลานี้ ก็ต้อง i7 เท่านั้นครับ
                ถ้าจะเซ็ทเครื่องใหม่ทั้งหมดนะครับ

แต่ งบประมาณที่จัดมา อย่างที่ท่านอื่นบอกไป รวมๆ Quad ระบบโดยรวมดูดีกว่า แรงกว่าในเรื่องเล่นเกมส์

ถ้าจัด i7 ไปก็ งบก็จะหมดไปกับซีพียู เมนบอร์ด กับแรมแรงๆสักชุด (ร่วมๆ 3 หมื่นแล้ว)

เท่าที่ดู ใจท่านคงเทให้กับ i7 ไปหมดแล้ว ก็คงไม่มีเหตุผลใดจะไปขัดใจท่านหละครับ จัดมาเถอะ

Comment

แรมเอา 3Gb(3x1) ก็พอคับ ช่วยประหยัดงบอีกเยอะ ในอนาคตถ้าอยาได้ 6Gb ก็ซื้ออีกชุดมาต่อก็ได้คับ
                  ส่วน PSU เอา iCute TiTaNium Pro 750W (รุ่นยอดนิยม) ก็ได้คับ ถ้าอยากประหยัดงบนะคับ

Comment

คุงนะงับ
                    วันนี้และเมื่อวานก็เลยได้ไปเดินเล่น คอมมาร์ต ก่ะพันทิปมาอีก 555+

ตัดสินใจได้อยากลำบาก เลยมานั่งฟังความคิดคนอื่นๆ ขอบคุณมาก

Comment

ไม่ได้ซื้อกันพอดี

Comment

เห็น คุนวิกรเข้ามา มีอะไรแนะนำไหมน่ะงับ

อืม ผมก็คงซื้อผ่อนอยู่ดีแหล่ะ คอม จัดไปกับงานคอมมาร์ท มันมี 0 เปอ ทั้งที เอาคุ้มหน่อย ผ่อนตามอัตตาภาพ...

Comment

Working...
                        X