Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 DDR3 กะ DD4 Crossfire กันได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 DDR3 กะ DD4 Crossfire กันได้หรือเปล่าครับ

ตามนั้นเลย...

เคยเห็นมีคนลองดูว่าได้นะครับตัว HIS 4850 TurboX กับ PWC 4850 DDR4

Comment

แล้วผลเป็นไงบ้างครับ...

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
        แล้วผลเป็นไงบ้างครับ...
        ความเร็วเพิ่มขึ้นครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...light=turbox#9

Comment

ขอบคุณครับ

แต่ที่บอกว่าผลเป็นไงหมายถึงว่า คะแนนมันได้เท่ากับ DDR3 + DDR3 หรือ DDR3 + DDR4 อ่ะครับ..

Comment

ตามทฤษฎีแล้วถ้า Crossfire รุ่นเดียวกันความเร็วต่างกัน มันจะใช้ความเร็วของการ์ดตัวที่ความเร็วต่ำกว่าครับ
              ยกตัวอย่างคือ ถ้าเป็น ตัว DDR3 CF กับ DDR4 มันจะใช้ตัวการ์ดที่ใช้ DDR3 เป็นหลักครับ เพราะฉะนั้นความเร็วคงไม่ต่างกับ DDR3 CF DDR3 เหมือนกัน

Comment

Working...
              X