Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า PSU ท่านดังจี่ตลอดตั้งแต่เสียบปลั๊ก??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า PSU ท่านดังจี่ตลอดตั้งแต่เสียบปลั๊ก??

ถ้า PSU ของท่านดังจี่เบาๆตลอดไม่เคยหยุด(ตั้งแต่เสียบปลั๊ก ยังไม่ทันเปิดสวิทซ์คอม) ดังขึ้นกว่าเดิมบางครั้งเวลาเข้าเกมนานๆ ท่านจะเคลมมั้ยครับ

ปล. ซื้อใหม่ยังไม่เกิน 7 วันนะครับ
    Last edited by leica; 19 Mar 2009, 05:13:48.

ถ้าดังตลอดน่ากลัวนะ ลองเคลมก็ได้
    แล้ว psu ตัวไหนครับ

Comment

Tagan BZ600 ครับ

ถ้าเคลมร้านที่ซื้อแล้วได้ตัวใหม่เลยป่าวครับ
      Last edited by leica; 19 Mar 2009, 04:55:16.

Comment

อ่อ Tagan นี่เองว่าแล้วเชียวมันดังจี่ๆเป็นธรรมชาติครับ...

Comment

เอ๊ะยังไง กะลังมอง BZ800 Oop!!s

Comment

ไม่เป็นไรครับ ผมว่าเป็นที่ไฟบ้านครับ ของผมเป็นเวลาเปิดเครื่องทำน้ามอุ่นครับ ตอนนี้ย้ายจุดก็ไม่เป็นแล้วครับ สบายใจได้

Originally posted by fordsupra View Post
            เอ๊ะยังไง กะลังมอง BZ800 Oop!!s
            เอาเลยครับ อย่าไปกลัว 555+
            Last edited by first22948; 19 Mar 2009, 06:28:00.

Comment

เคยเป็นบ้างแต่บางครั้ง บางที reboot เครื่องก็หาย แต่ลองเอาสายไฟใหม่ๆ มาเปลี่ยน ก็นานๆมาก ถึงจะได้ยิน

Comment

Originally posted by leica View Post
                Tagan BZ600 ครับ

ถ้าเคลมร้านที่ซื้อแล้วได้ตัวใหม่เลยป่าวครับ
                อาการนี้ต้องเครมนะครับ
                ถ้าเสียบปลั้กแล้วดังเลย จะยี้ห้อใหนก็ต้องเครม
                ถ้าเปิกเครื่องแล้วดัง ยังพอรับได้ทำไม่รู้ไม่เห็น แต่ถ้า เสียบปลั้กแล้วดังนี้ เอาไปเครมครับ

TAGAN ก็ต้องเครมครับ ถ้ามันเป้นต้อนเปิดเครื่อง ค่อยยอมๆกันไปครับ สำหรับยี้ห้อนี้ครับ

ถ้าเป็น ENERMAX TERMALTAKE ตอนใช้งานมีเสียงดัง ยังเครมได้เลยครับ

Comment

อาการนี้ต้องเครมนะครับ
                  ถ้าเสียบปลั้กแล้วดังเลย จะยี้ห้อใหนก็ต้องเครม
                  ถ้าเปิกเครื่องแล้วดัง ยังพอรับได้ทำไม่รู้ไม่เห็น แต่ถ้า เสียบปลั้กแล้วดังนี้ เอาไปเครมครับ
                  ของผมบางที่ปิดสวิตซ์ที่ปลั๊กพ่วงก็ดังเลย แต่บางทีก็ไม่ดังหลังๆนี้ไม่ค่อยดังแระ ดังบ้างตอนใช้ซะมากกว่า มันจะเป็นไรไหม

Comment

ผมก็ bz600 แต่ไม่ได้ดังตลอดอ่ะ ตอนนี้เฉยๆ และ

Comment

*ของผมบางทีเปิดสวิตซ์ที่ปลั๊กพ่วงก็ดังเลย -*- เขียนผิดมะกี้

Comment

เครมมาแล้ว เหมือนเดิม enermax พันทิพ เหมือนเขาไม่ได้ทำอะไรกะของเครมเลย แค่เอาไปทิ้งไว้ที่ร้าน 1 เดือนกว่า และเรียกไปรับกลับ รู้สึกแบบนั้นจริงๆ

Comment

Tagan ถ้าไม่ "จี่" แปลว่าของไม่ผ่านครับ 555+ (ล้อเล่นครับ)

ของผมไม่"จี่"นะครับ

ยังไงก็ลองเครมดูก่อนครับ ปลอดภัยกว่า

Comment

ของผม เสียบปลั๊กเอาหูไปแนบ จี่ทันทีครับ ไม่ว่าเปิดหรือปิดตัว On-Off หลัง PSU

แต่หลังจากเล่นคอมไป มีจี่ดังแบบไม่ต้องเอาหูแนบก็ได้ยินครับ

เกรงใจร้าน จะเคลมกลัวหาว่าเราเรื่องมาก จู้จี้ เลยขอถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ

Comment

ลองกลับขั้วไฟที่ปลั๊กดูครับ ส่วนใหญ่จะดีขึ้น ถ้าโชคดีก็หายเลย

Comment

Working...
                              X