Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน JIB ที่เซียร์รังสิต ประกอบและลง window ให้ด้วยไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน JIB ที่เซียร์รังสิต ประกอบและลง window ให้ด้วยไหม

จากกระทู้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=425538

เอาใว้ฟังเพลง เล่นเกม ดูหนัง ตามลำดับ

จะไปซื้อที่เซียร์ค่ะ เลือกของคุณ TikkyMix

CPU = Core 2 Duo E7400 $4300
    MainBoard = ASUS P5KPL/1600 $2290
    RAM = Kingston 2Gbx2 $ 1600
    HDD = WD6400AAKS 640GB $2400
    PSU = ThermalTake TR 470W $1950
    VGA CARD = HIS HD4850 Ice Q4 TURBO $6050
    DVD = ยี่ห้ออะไรก็ได้ตามใจชอบ $850
    CASE = อยากได้สวยๆหรือ ดุดัน ก็แล้วแต่ $1000-15000
    LCD = Samsung 19" $4500
    $24,940~25,440
    ชุดนี้ ok ไหม

จะไปซื้อที่ร้าน JIB เค้าประกอบให้และลง Window ให้เสร็จเลยหรือป่าว (ลงเองไม่เป็น)
    ไม่อยากไปหลายร้าน

มีร้านไหนแนะนำหรือป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ

ถามอีกนิดสิ

ชุดของเรา PSU กำลังไฟพอไหม อีกตัวที่เล็งใว้ก็
    Power Supply > RaidMax RX-530SS 530W > 1,500 Baht

ถูกกว่าตัว ThermalTake TR 470W $1950 ตั้ง 400 แต่เห็นมัน 530W มากกว่าอีก มันวัตต์แท้หรือป่าวอ่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ตังค์ไม่พอ เดี๋ยวเงินเดือนออก+หาความรู้เพิ่มอีกนิดค่อยซื้อ
    (คอมตัวแรกในชีวิตนะเนี่ย เคยใช้แต่คอมเก่าๆที่ออฟฟิต -_-')
    Last edited by kuk_koo1; 20 Mar 2009, 15:55:07.

เคยพาเพื่อนไปร้าน JIB ที่พันทิพย์ไม่ลงวินโดว์ให้ต้องลงเอง กลัวเรื่องลิขสิทธิ์
    แต่เขาจะประกอบเครื่องให้ แต่เวลาเช็ค HD RAM เขาให้ดูจากไบออส

Comment

ผผมซื้อร้านJIBที่เชียงใหม่ ลงให้ครับ

Comment

เอ .. แล้วร้านไหน ที่เซียร์รังสิต ที่เขามีของครบ ประกอบ และลง Window ด้วยอ่ะ

Comment

ก็ ร้าน JIB นั่นแหล่ะครับ

คอนเฟิร์ม

ผม ก็ ซื้อคอม ที่ JIB เซียร์ ลงให้เรียบร้อย

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
            ก็ ร้าน JIB นั่นแหล่ะครับ

คอนเฟิร์ม

ผม ก็ ซื้อคอม ที่ JIB เซียร์ ลงให้เรียบร้อย
            ขอบคุณมากๆค่ะ

Comment

ชุดบนดูดีกว่าแต่เปลี่ยนเป็น E8400ก็แจ่มแล้วว 6150 เองครับ

Windows ลงม่ายยากหรอกครับ ลองหัดลงดูกับเครื่องเก่าก่อนก้อได้

เผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ไม่ต้องยกไปลงที่ร้านใหม่

zeer ม่ายเคยไปอะงับไม่รู้จะแนะนำร้านไหน ถ้าพันทิพย์ ก็ tk jedi jib ซื้อ3ร้านนี้อะครับ

ส่วนโปรแกรมลงเองส่วนใหญ่

Comment

JIB เซียร์ รังสิต ประกอบให้ และลงวินให้ครับแต่ต้องเป็นของแท้คือซื้อจากร้านเค้าเลย

Comment

Originally posted by disturbed View Post
                  ชุดบนดูดีกว่าแต่เปลี่ยนเป็น E8400ก็แจ่มแล้วว 6150 เองครับ
                  คือความตั้งใจที่ใช้ E7400 ก็เพราะเราเองก็ไม่ได้เล่นเกมส์หนักๆ จะเน้นไปทางเกมรถแข่ง Ra สงครามนิดๆหน่อยๆ
                  แต่จะเน้นฟังเพลงซะมากกว่า ก็เลยเลือก E7400 เพราะราคาก็ต่างกันตั้ง2000แน่ะ เดี๋ยวหมดงบซื้อโต๊ะเก้าอี้น่ะ

แต่ถ้าอนาคตก็อาจจะอัพไปใช้ 4หัวเลยก็ได้ อิอิ

ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกหรือป่าว

ถามอีกนิดสิ

ชุดบนของเรา PSU กำลังไฟพอไหม อีกตัวที่เล็งใว้ก็
                  Power Supply > RaidMax RX-530SS 530W > 1,500 Baht

ถูกกว่าตัว ThermalTake TR 470W $1950 ตั้ง 400 แต่เห็นมัน 530W มากกว่าอีก มันวัตต์แท้หรือป่าวอ่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ตังค์ไม่พอ เดี๋ยวเงินเดือนออก+หาความรู้เพิ่มอีกนิดค่อยซื้อ
                  (คอมตัวแรกในชีวิตนะเนี่ย เคยใช้แต่คอมเก่าๆที่ออฟฟิต -_-')
                  Last edited by kuk_koo1; 20 Mar 2009, 15:50:09.

Comment

Originally posted by mac4thai View Post
                    JIB เซียร์ รังสิต ประกอบให้ และลงวินให้ครับแต่ต้องเป็นของแท้คือซื้อจากร้านเค้าเลย
                    แล้วที่ร้านเค้าจะมีอุปกรณ์ครบไหมอ่ะ ไม่อยากไปหลายร้าน หิ้วของไม่ไหว

Comment

อาจจะมีไม่ครบตามรายการนี้ครับ แต่ก็เปลี่ยนแปลงได้ตามอุปกรณ์ที่ร้านเขามีครับ
                      สมมุติ อย่าง PSU อาจจะไม่มีรุ่นนี้อาจจะมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ประสิทธิภาพใกล้เคียงกัน
                      เราสามารถใช้แทนกันได้

Comment

Originally posted by guyo View Post
                        อาจจะมีไม่ครบตามรายการนี้ครับ แต่ก็เปลี่ยนแปลงได้ตามอุปกรณ์ที่ร้านเขามีครับ
                        สมมุติ อย่าง PSU อาจจะไม่มีรุ่นนี้อาจจะมีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ประสิทธิภาพใกล้เคียงกัน
                        เราสามารถใช้แทนกันได้
                        แล้วถ้าเฉพาะ PSU เราไปซื้อร้านอื่น เขาจะลงให้ไหม

Comment

ปกติจะไม่ลงให้ครับ แต่ลองคุยกับคนขายดู อาจมีการลงให้ หลังร้าน

Comment

Originally posted by liveboys View Post
                            ปกติจะไม่ลงให้ครับ แต่ลองคุยกับคนขายดู อาจมีการลงให้ หลังร้าน
                            ขอบคุณค่ะ

Comment

Originally posted by kuk_koo1 View Post
                              แล้วถ้าเฉพาะ PSU เราไปซื้อร้านอื่น เขาจะลงให้ไหม
                              น่าจะทำให้นะคับ เพราะ ถ้าซื้อของร้านเค้าหลายๆชิ้น แล้วซื้อของข้างนอกชิ้นเดียว หรือ สองชิ้น เค้าน่าจะหยวนๆนะ ลองคุยกับที่ร้านหรือช่างดู

Comment

Working...
                              X