Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะหาซื้อ AVR มาต่อกับคอม+ลำโพง A-200i งบไม่เกินหมื่น ช่วยแนะนำด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะหาซื้อ AVR มาต่อกับคอม+ลำโพง A-200i งบไม่เกินหมื่น ช่วยแนะนำด้วยคับ

ตอนนี้ใช้ Sound Card X-Fi Xtreme Gamer กับลำโพง EACAN A-200i ยังไม่ได้เปลี่ยนสาย

ตั้งงบไม่เกินหมื่น ช่วยแนะนำด้วยคับ ว่าใช้ตัวไหนดี หาซื้อได้ที่ไหน

** เน้นดูหนังนะคับ **

ผมอยู่แถวบางเขนคับ

ขอบคุณมากคับ !!

เอาลำโพงไปขายแล้ว+กับงบที่มี ถอย onkyo ht-s3100 เลยครับ

Comment

AVR ไม่เกินหมื่นต้องหามือ 2 มั้งครับแต่ถ้าหมื่น นิดๆ มีหลายตัวอยู่

Comment

ต้อง+ อีกประมาณเท่าไร อ่ะคับ ช่วยแนะนำที คับ

Comment

ช่วง 12000-15000 ครับมีเยอะ

yamaha
          onkyo
          harman
          marrant

Comment

ผมว่าถ้าจะเอา avr มาต่อลำโพงคอมอย่าเลยดีกว่าครับ
            เสียดาย avr เหมือนเอาเครื่องรถ 2j ไปลงซาเล้ง

ขายลำโพงเก่า ซื้อ avr ที่มันมีเซ็ทลำโพงมาให้เลยพวก onkyo 3100 หรือไม่ก็ onkyo 5105
            ก็จะได้แบบรูปข้างล่างเลย ราคา ตัว 3100 หมื่นนิดๆ ส่วนตัว 5105 หมื่นกลางๆ ครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
              ผมว่าถ้าจะเอา avr มาต่อลำโพงคอมอย่าเลยดีกว่าครับ
              เสียดาย avr เหมือนเอาเครื่องรถ 2j ไปลงซาเล้ง

ขายลำโพงเก่า ซื้อ avr ที่มันมีเซ็ทลำโพงมาให้เลยพวก onkyo 3100 หรือไม่ก็ onkyo 5105
              ก็จะได้แบบรูปข้างล่างเลย ราคา ตัว 3100 หมื่นนิดๆ ส่วนตัว 5105 หมื่นกลางๆ ครับ

ก็ตามนี้แหละครับ แต่ถ้าใช้ชั่วคราวผมว่าโอเคนะ แล้วมีเงินก็ค่อยๆ เปลี่ยนลำโพงไปเรื่อยๆ ก็จะได้มีอะไรเล่นนานๆ ครับ

Comment

ผมใช้รุ่น A-200 และมันมีคำเตือนอยู่ในข้อ 5. ว่า
                The circuit will be damaged if the output jack of woofer is connected with external amplifier.
                ผมก็ไม่แน่ใจลองดูดีๆแล้วกันครับ

Comment

แบบว่า ที่ต้องการ avr มาคุมปรับเสียงอย่างที่ผมต้องการ เพราะผมก่ะเปิดให้ดังมากไม่ได้เกรงใจคุณปู่คุณย่าทั้งหลายที่อยู่ข้างๆบ้านผมนะคับ โดนล้อมด้วยผู้สูงอายุ เปิดดังมีหวัง งานเข้า.....

Comment

เครื่องแรงไม่จำเป็นต้องขับเร็วนิครับ เครื่องเสียงดี ก็ไม่จำเป้นต้องเปิดดัง

อย่างที่ผมบอกไป เครื่องเสียงถ้าเอา avr มาต่อลำโพงคอมผมไม่ค่อยเห้นด้วยเท่าไร
                    โอกาสที่ลำโพงคอมจะแต๊บ มีสูง

Comment

Working...
                    X