Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัดที ครับ จะซื้อเย็นนี้ แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดที ครับ จะซื้อเย็นนี้ แล้วครับ

งบ 19k (หมื่นเ)ก้า + จอ LCD 19" ด้วยครับ
    จัดให้ 2 เครื่องเลยน๊ะครับ งบเท่ากัน (แต่ใช้งานไม่เหมือนกาน)
    ขอเปง Intel(Only C2D) + Asus น๊ะครับ และขอเปง การ์ดจอแยกด้วย (ขอการ์ดจอที่ใช้แล้วไม่น่าจะเกิดปังหาน๊ะครับ เพราะ ซ่อมแ)ละเซตค่าไม่เปง
    1.ใช้ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ทำงานเอกสารทั่วไป อาจมี เกมออนไลน๋เล็กน้อย(ไม่ค่อยได้เล่นหรอก)
    2.ใช้เล่นเกมอย่างเดียว ทั้งกล่องและ ออนไลน์

ซื้อ 2 เครื่องเพราะ ผมจะเอาไว้ใช้เองเครื่องนึง อีกเครื่องให้น้องใช้ครับ (ผมไม่ได้อยู่บ้านเลย ต้องมีไว้เองเครื่องนึง อิอิ)

ผมจะซื้อเย็นนี้และน่ะครับ เลยขอความกรุณาช่วยจัดให้หน่อยย
    เปงไปได้ อยากได้ความคิดเหงจาก คุณ Wikorn ด้วยยิ่งดีมากเลยครับ

เย็นๆ ก่อนไปซื้อผมจะเข้ามาดูใหม่
    รบกวนช่วยผมด้วยน๊ะครับ ไม่มีเวลาเปิดดู ที่เขาโพสๆ กันไว้ก่อนหน้านี้ครับ และก็ไม่อยากให้ร้านที่จะซื้อเขา เชียนู่นเชียนี่ครับ กลัวโดนเขาหลอกขายให้
    Last edited by griffons; 19 Mar 2009, 18:03:21.

งบ 19k (หมื่นเ)ก้า + จอ LCD 19" ด้วยครับ
    จัดให้ 2 เครื่องเลยน๊ะครับ งบเท่ากัน (แต่ใช้งานไม่เหมือนกาน)
    ขอเปง Intel(Only C2D) + Asus น๊ะครับ และขอเปง การ์ดจอแยกด้วย (ขอการ์ดจอที่ใช้แล้วไม่น่าจะเกิดปังหาน๊ะครับ เพราะ ซ่อมแ)ละเซตค่าไม่เปง
    1.ใช้ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ทำงานเอกสารทั่วไป อาจมี เกมออนไลน๋เล็กน้อย(ไม่ค่อยได้เล่นหรอก)
    2.ใช้เล่นเกมอย่างเดียว ทั้งกล่องและ ออนไลน์

ซื้อ 2 เครื่องเพราะ ผมจะเอาไว้ใช้เองเครื่องนึง อีกเครื่องให้น้องใช้ครับ (ผมไม่ได้อยู่บ้านเลย ต้องมีไว้เองเครื่องนึง อิอิ)

ผมจะซื้อเย็นนี้และน่ะครับ เลยขอความกรุณาช่วยจัดให้หน่อยย
    เปงไปได้ อยากได้ความคิดเหงจาก คุณ Wikorn ด้วยยิ่งดีมากเลยครับ

เย็นๆ ก่อนไปซื้อผมจะเข้ามาดูใหม่
    รบกวนช่วยผมด้วยน๊ะครับ ไม่มีเวลาเปิดดู ที่เขาโพสๆ กันไว้ก่อนหน้านี้ครับ และก็ไม่อยากให้ร้านที่จะซื้อเขา เชียนู่นเชียนี่ครับ กลัวโดนเขาหลอกขายให้
    พิมงี้ ใช้chrome ป่ะครับ

555มีปัญหาเรื่องอักษรผมก็ใช้อยู่

Comment

ป่าวครับ ใช้ safari ของ apple ครับ

Comment

ดันนิดๆ

Comment

ตายและ บ่าย 3 ยังไม่มีใครแนะนำเลย

ดันๆๆ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

รอไปก่อน ท่านวิกรคงยังไม่เข้ามา

Comment

ดัน รอ ท่าน
                สงสัยผมจะไม่ได้ซื้อวันนี้

Comment

E7400 4400
                  ASUS P5KPL-AM 1700
                  RAM KINGTON 800 2Gx2 1700
                  DVDRW 800
                  PCI-E HD4670 3000
                  HDD WD320G 1700
                  CASE GVIEW 450W 1600
                  LCD 19 4000

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    E7400 4400
                    ASUS P5KPL-AM 1700
                    RAM KINGTON 800 2Gx2 1700
                    DVDRW 800
                    PCI-E HD4670 3000
                    HDD WD320G 1700
                    CASE GVIEW 450W 1600
                    LCD 19 4000
                    เอา 9600GT/GSO ไม่ดีกว่าหรอคับท่านวิกร

Comment

Originally posted by GGan View Post
                      เอา 9600GT/GSO ไม่ดีกว่าหรอคับท่านวิกร

ขอตอบแทน ล่ะกัน

4670 มันแรงไม่น้อยกว่า9600 เลย

แค่4670 ก็เล่นไม่หมดแล้ว

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ทั้งหมด
                        พรุ้งนี้ผมจะไปซื้อชุดที่คุณ Wikorn แนะนำมาครับ

ขอถามอีกอย่าง ถ้าผมเปลี่ยนLCD19" เปง 22
                        4670 ยังไหวอยู่ไหมครับ

Comment

คาดว่าน่าจะไหวนะครับ

Comment

Comment

Originally posted by griffons View Post
                              ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ทั้งหมด
                              พรุ้งนี้ผมจะไปซื้อชุดที่คุณ Wikorn แนะนำมาครับ

ขอถามอีกอย่าง ถ้าผมเปลี่ยนLCD19" เปง 22
                              4670 ยังไหวอยู่ไหมครับ
                              ไหวครับ เทสให้ดูบ่อยๆแล้วนะครับ ทุกๆเครื่องก็ลองกับ จอ 22 ของผมทั้งนั้นครับ

Comment

Working...
                              X