Announcement

Collapse
No announcement yet.

Foobar เปลี่ยน Skin ยังไงเหรอ ลองหลายรอบแล้วไม่ได้สักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Foobar เปลี่ยน Skin ยังไงเหรอ ลองหลายรอบแล้วไม่ได้สักที

ใครเปลี่ยนแล้วช่วยบอกวิธีหน่อยเถอะ
    ถือว่าทำบุญ เพราะลองหลายรอบแล้วไม่ได้สักที งงจัง

ใช้ Foobar2000 v0.9.6.3

ชอบเสียงจาก Foobar แต่ไม่ค่อยชอบรูปร่างอ่ะ

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

รอดูด้วยคนครับเปลี่ยนไม่ได้เหมือนกัน-*-

Comment

ชอบแบบนี้ไหม

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ อ่านแล้วงงมากๆ ต้องลง components อีกตั้งหลายอย่าง

Comment

Originally posted by sierra View Post
          ชอบแบบนี้ไหม

ชอบมากมาย จัดมาด่วนครับ

Comment

เป็น Theme Column UI ของ Foobar ที่ชื่อ Kameleon v1.1a คับ (ตอนนี้ล่าสุดเป็น 1.2 แล้วคับ )

Download >> http://br3tt.deviantart.com/art/Kame...ased-112901532

วิธีลง

1. แตกไฟล์ใส่ Foobar คับ แล้วก็ folder font ให้เอา font ไปใส่ที่ Fonts ที่ controlpanel

2. เปิด foobar>file>preferrences>Display>Columns UI>FCL importing and exporting>Import...

3. ไปเลือก file kameleon_1.2.0.fcl ใน folder fcl ใน C:\Program Files\foobar2000

วิธีใส่เพลง*

foobar>file>preferrences>Media Library ตรง Musics Folder ให้ไป Add Folder เพลงคับ

เสร็จแล้วก็ออกมาที่ตัวโปรแกรม ไปที่ Library Album List > คลิกขวาที่ All musics > Create Autoplaylist ก็เป็นอันเสร็จคับ

* ต้องทำแบบนี้ไม่งั้นเวลาเปิดโปรแกรมมันจะเตือนให้เราสร้าง Library ตลอดคับ
            Last edited by sierra; 19 Mar 2009, 12:46:48.

Comment

Originally posted by sierra View Post
              เป็น Theme Column UI ของ Foobar ที่ชื่อ Kameleon v1.1a คับ (ตอนนี้ล่าสุดเป็น 1.2 แล้วคับ )

Download >> http://br3tt.deviantart.com/art/Kame...ased-112901532

วิธีลง

1. แตกไฟล์ใส่ Foobar คับ แล้วก็ folder font ให้เอา font ไปใส่ที่ Fonts ที่ controlpanel

2. เปิด foobar>file>preferrences>Display>Columns UI>FCL importing and exporting>Import...

3. ไปเลือก file kameleon_1.2.0.fcl ใน folder fcl ใน C:\Program Files\foobar2000

วิธีใส่เพลง*

foobar>file>preferrences>Media Library ตรง Musics Folder ให้ไป Add Folder เพลงคับ

เสร็จแล้วก็ออกมาที่ตัวโปรแกรม ไปที่ Library Album List > คลิกขวาที่ All musics > Create Autoplaylist ก็เป็นอันเสร็จคับ

* ต้องทำแบบนี้ไม่งั้นเวลาเปิดโปรแกรมมันจะเตือนให้เราสร้าง Library ตลอดคับ
              ทำตามทุกอย่าง ได้ทุกอย่างเลย

เปิดเพลงได้ แต่ไม่เห็นรูปร่างมันจะเปลี่ยนเลย

มันจะเปลี่ยนตอนไหนอ่ะ

Comment

Originally posted by kuk_koo1 View Post
                ทำตามทุกอย่าง ได้ทุกอย่างเลย

เปิดเพลงได้ แต่ไม่เห็นรูปร่างมันจะเปลี่ยนเลย

มันจะเปลี่ยนตอนไหนอ่ะ
                เสร็จขั้นตอน 3 ก็น่าจะเปลี่ยนแล้วอะคับ

ลองดูข้อ 2 ดีๆนะคับมันจะมี FCS importing ด้วย อันนี้ไม่ใช่นะคับ ต้องเป็น FCL importing นะคับ

Comment

เสร็จขั้นตอน 3 ก็น่าจะเปลี่ยนแล้วอะคับ

ลองดูข้อ 2 ดีๆนะคับมันจะมี FCS importing ด้วย อันนี้ไม่ใช่นะคับ ต้องเป็น FCL importing นะคับ
                  ก็ใส่แล้วนะ
                  FCL importing ที่อยู่ด้านขวา เลือก kameleon_1.2.0.fcl

เสร็จแล้วก็ เปิด มันขึ้นหน้า select setting to import ก็ OK
                  แล้วก็ปิดหน้า preference ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

งง????

Comment

ลองเช็คที่ foobar>file>preferrences>Display ตรง User Interface Module ว่าเป็น Colums UI รึเปล่าคับ

ถ้าเป็น Defalult User Interface ให้เปลี่ยนเป็น Colums UI เสร็จแล้วลองปิด-เปิดโปรแกรมใหม่ดูคับ

Comment

ลองเช็คที่ foobar>file>preferrences>Display ตรง User Interface Module ว่าเป็น Colums UI รึเปล่าคับ

ถ้าเป็น Defalult User Interface ให้เปลี่ยนเป็น Colums UI เสร็จแล้วลองปิด-เปิดโปรแกรมใหม่ดูคับ
                      เย้ๆๆๆๆๆๆ

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ แต่ตอนนี้หาที่ เบา เพิ่ม เสียง ไม่เจอ -_-'

แล้วถ้าเป็นธีมอื่นก็ทำคล้ายๆกันใช่ไหมคะ

Comment

ตัวนี้ไม่มีตัวแสดงโฟลเดอร์เพลงเหรอครับ แบบว่าแอดเป็นโฟลเดอร์แยกไว้ หรือต้องกดค้นหาเอา ใหม่ตลอด งง
                        Last edited by yed; 19 Mar 2009, 14:31:14.

Comment

โอ้วรู้แล้วสวยมากครับ ขอบคุณครับ
                          Attached Files

Comment

แจ่มอะ

Comment

ขอบคุณ ท่าน sierra มากๆ

ถามอีกทีค่ะ

ทำยังไงให้มันขึ้นรูปปกอัลบั้มแทนรูปกบคะ

แบบในรูปที่คุณแสดงให้ดูน่ะค่ะ

file เพลงที่เปิด ก็มีรูปอัลบัม แต่เปิดแล้วเป็นรูปกบที่ด้านซ้ายมือน่ะค่ะ
                              Last edited by kuk_koo1; 19 Mar 2009, 15:28:22.

Comment

Working...
                              X