Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS GeForce6100PM-M2 มันคล๊อกได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS GeForce6100PM-M2 มันคล๊อกได้ไหมครับ

(940-VSL) ECS GeForce6100PM-M2 แล้วตัวนี้ มันคล๊อกได้ไหมครับ ช่วยบอกวิธีคีอก AMD หน่อยครับ ต้องปรับตรงไหนบ้าง ผมปรับบัส จาก 200 ไป 240 มันก้ไม่ขึ้น ไปดูใน CPU Z ค่ามันก้ 200 เหมือนเดิม ต้องไปปรับตรงไหนอีกครับ ค่า HT หรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆ

ผมงงจริงๆ รบกวนแนะหน่อยครับ หาที่เติมไฟซีพียูก็ไม่เจอ ขอบคุณครับ

+5 ค่อยๆ เพิ่ม ไฟ สุด ไฟ แรม สุด

Comment

+5 นี่ปรับค่าอะไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ แรม มันมีให้ปรับ bus 400 -800 อ่ะครับ แต่ของผมใช้แรม บัส 800 2ตัว 4 กิ๊กอ่ะครับ ปรับมาที่เท่าไหร่ครับกำลังดี 667 รึป่าว ค่าเดิมมัน 400 ขอบคุรครับ

Comment

ผมหาที่ปรับไฟไม่เจอ มันชื่อว่าอะไรครับ บอร์ด amd หาไม่เจอจริงๆครับ

Comment

ฟังชั่นการใช้งานยากไปหน่อย ไม่ค่อยชอบอ่ะ
          แต่ซิ้งค์เดิมๆ แรมบ้านนอกอย่างRC มันก็พา 5000+ ผมไปได้ 2.8 เลยนะ แบบขำๆ

Comment

แนะวิธีปรับให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมปรับแต่ FSB จาก 200 เป็น250 300 มันก็ ไม่ขึ้นเมื่อดูในซีพียู Z แต่เมื่อรีสตาทกลับมาดูที่ไบออส มันก็ 240 เหมือนเดิม แต่ทำไมมันยังแค่ 2.3 กิ๊กเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง CPU Z อ่านได้ bus 200 * 11.5 งงครับทำไมมันไม่ดันขึ้น ปัญหาเป็นเพราะอะไร แต่ก่อนจะเข้าวินดดว์มันขึ้นให้กด F1 มันบอกว่าเราไปปรับค่าไบออสใหม่

ช่วยทีครับ

Comment

MB ราคาถูกครับ
              จะมี function ในการปรับน้อยมากกกกกกกกกกกกก

Comment

ก็ OC มากไป บูทให้กลับมาที่ Defult งัยครับ ดันบัส ค่อยๆดันจาก 200 ไป 205 เพิ่มทีละ 5 ก้าวกระโดดแบบนั้น มันจะแต๊ปเอาง่ายๆๆ

Comment

Working...
                X