Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD มี Dead Pixel เอาไปเครมแบบอัพเกรดได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD มี Dead Pixel เอาไปเครมแบบอัพเกรดได้เปล่าครับ

คือใช้จอซุงอยู่ 22" มี Dead Pixel โผล่มาหลายจุดเร....ว่าจะเอาไปเครม แต่แบบนี้ถ้าผมจะขอเค๊าเครมแบบอัพเกรด เพิ่มตัง เพื่อขนาดที่ใหญ่ขึ้นได้มัยครับ ว่าจะเอาสัก 24" Up ในซีรี่ย์เดียวกัน ผมซื้อในร้านค้าธรรมดา ประกันที่แปะไว้ก็ของร้าน เบอร์โทรร้านมันก็ไม่อยู่ งี้เอาไปเครมที่ศูนย์ได้มัยครับ...แหะ แหะ ไม่เคยเครมเรจอเนี้ย ช่วยหน่อยท่าน ( คุ้นๆว่าที่กล่องมันแปะ SYNNEX ... ด้วย งี้โทรไปถามศูนย์มันได้ป่าวหว่า )

ถ้าประกันยังไม่หมด ให้ทางร้านเปลี่ยนให้เลยครับ ไม่ต้องรอเครมหรอกครับ เสียความรู้สึกเปล่า ของผมถ้ามี แบบท่านก็เปลี่ยนสถานเดียว

Comment

ตอนนี้โลภ อยากได้จอหญ่ายๆด้วยครับ สามารถอัพได้ป่าวหว่า....???

Comment

โทรถาม ศูนย์หญ่ายSYNNEX แล้วครับ.....ส่งซ่อม โดยการเปลี่ยนPanel ให้เท่านั้น เปลี่ยนตัวใหม่ไม่ได้ อัพเกรดก็ไม่ได้เซร็งเป็ด =_='' ซัมซวย

Comment

ซัมซุง ก็ดีนะครับ แต่บางทีก็โชคร้ายทีเจอของ ไม่ดี ตามแต่ดวงครับของแบบนี้เอาแน่เอานอน 100% คงจะยาก
          แต่ถ้ายังอยู่ในประกันก็เครมโลดครับ

Comment

ของผม 732m Plus 17 นิ้ว ใช้ตั้งแต่ราคา 7000 กว่าๆ ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น (แต่ก็ขออย่าให้เกิดเลย ไม่มีสำรอง ง่ะ)

Comment

Working...
            X