Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่งซีพียูไปที่ 3.2 (7750BE) เพิ่มไฟซีพียูไปที่ 1.5 เพิ่มไฟขนาดนี้แยะไปหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่งซีพียูไปที่ 3.2 (7750BE) เพิ่มไฟซีพียูไปที่ 1.5 เพิ่มไฟขนาดนี้แยะไปหรือปล่าว

ส่งซีพียูไปที่ 3.2 (7750BE) เพิ่มไฟซีพียูไปที่ 1.5 เพิ่มไฟขนาดนี้แยะไปหรือปล่าว ผมปรับแค่ บัสอย่างเดียว แรม Auto ความร้อนตลอดที่เทส ซีพียู เต็มร้อย 100% ความร้อนจะอยู่ที่ 64-65 องศา

อยากทราบว่า

ผมเพิ่มไฟ 1.5 เนี่ย เยอะไปไหมครับ

และความร้อนที่เพิ่มขึ้นมาเนี่ย 64-54 มันร้อนไปไหมครับ

ขอบพระคุณที่มาตอบครับ

ไฟสมเหตุสมผล ความร้อนปกติ

Comment

ชิวๆ
      ไฟมาความแรงบังเกิด
      ผมไฟ 1.7 V. ยังสบายๆ ^^ ( ไปละ ฟิ้ววววววววววววววววววว )

Comment

1.4 ต้นๆ ก็น่าจะผ่านแล้วครับ

Comment

ไม่แยะครับ

Comment

โหย เพิ่มเยอะยิ่งดีจิ เวลาไหม้จะได้หอมกรุ่น อิอิ

Comment

1.38 3.333Gก็เพียงพอ 215x15.5 เพิ่มนั้นนิดเพิ่มนี่หน่อยก็พอเพียงครับ

Comment

ใช้งานจริง ๆ คงไม่เหมาะเท่าไรกับไฟขนาดนี้ครับ แต่ถ้าหาซิงค์ที่คุมความร้อนได้ดีก็น่าจะโอเค

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ใช้งานจริง ๆ คงไม่เหมาะเท่าไรกับไฟขนาดนี้ครับ แต่ถ้าหาซิงค์ที่คุมความร้อนได้ดีก็น่าจะโอเค

ผมใช้ซิ้ง อัสปุ๊ด ครับ

Comment

Originally posted by Pansak View Post
                    ผมใช้ซิ้ง อัสปุ๊ด ครับ
                    ความร้อนฟูลโหลถ้าไม่เกิน 70 ตามที่ได้บอกไว้ข้างต้นผมว่าก็ใช้ได้เลยครับ แต่ต้องระวังตอนที่ใช้งานฟูลโหลดเป็นระยะเวลานาน ๆ นะครับว่าความร้อนจะพุ่งไปที่้เท่าไร

Comment

ขึ้นอยู่กับความพึ่งพอใจนะครับ

ขอผมไฟเดิมเย็นสบาย

Comment

board อะไรครับ

ถ้าแรงดันคงที่ 1.4 ก็พอแล้ว แต่ถ้าไม่นิ่ง 1.5 นั่นแหละครับ

ของผมตอนปกติ 1.5 แต่ตอนเทส จะเหลือ 1.39-1.4 เอง

Comment

1.35 -1.4 ก็นิ่งแล้วครับ

Comment

ลองลดลงมา ทีละ 0.02 งอแงที่เท่าไหร่ก็เพิ้มเข้าไป 0.05 ก็เพียงพอแระ ลดความร้อนอีกด้วย

Comment

ของผมเล่นเกมส์ต่างๆนานามันอยู่60-65เองครับ ต้องเทสซีพียู100%อุณหภูมิพุ่งไป71-73เลยแหละครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X