overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: "โพล":(Left 4 Dead) ผู้รอดชีวิตในดวงใจ

OverclockZone Member first900's Avatar

Default "โพล":(Left 4 Dead) ผู้รอดชีวิตในดวงใจ

อะคือช่วงนี้เห็นบอร์ดมันเงียบๆอะจ้า(บทเกริ่นนำผมมันจะมาแนวๆ "กระทู้เงียบ"เกือบทุกกระทู้แหละ)เลยจะมาทำไรสนุกๆกัน(ฮา)
    จะมาถามว่าอาซ้ออาเฮียทั้งหลายชอบตัวละครไหนใน Left 4 Dead กันมั่งครับไม่จำกัดเฉพาะผู้รอดชีวิตเอ้าใครชอบซอมบี้ตัวในก็ว่ามาสมมุติว่าชอบเจ้ Witch เพราะตบเก่งเอามาแสดงละครให้พี่ป้าน้าอาดูคงจะเรียกเรตติ้งได้อะไรประมาณนี้

สำหรับผมนะผมชอบเอ่อ............
    หลุยส์มั้
    เพราะพี่แกลักษณะเหมือยนักบาส
    แล้วเคยอ่านบทสัมภาษณ์ของหัวหน้าทีม Valve
    ถามว่า:ทำไม่หลุยส์ถึงไม่ยอมถอดเนคไทของครับ(ตอนเล่นสังเกตมั้ย)
    เค้าตอบว่า:เพราะว่าหลุยส์แน่ใจว่า"ไม่วันใดก็วันหนึ่ง" ทุกอย่างต้องกลับไปเป็นปกติ และเขาจะได้กลับไปเป็นพนักงานขายเครื่องใช้ไฟฟ้าต่อนะครับ

แบบว่าว่าอ่านแ้ล้วมันซึ้งกินใจมากมายยยยยยงะ

บิล

ฟรานซิส

หลุยส์

โซอี้

แถมนะเจ้แกพากย์เป็นโซอี้ แบบว่าสเปกเลยง่าาาา

Last edited by first900; 19 Mar 2009 at 19:43:02.

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ผมชอบลุงเสื้อเขียวอะคับ กวนๆดี ดูดบุหรี่ตลอดเวลา จำไม่ได้ว่าชิ่ออะไร ผมไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

Francis มันเกรียดทุกอย่างที่ขว้างหน้า

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by jonoaugi View Post
    Francis มันเกรียดทุกอย่างที่ขว้างหน้า
    ก็เลยมีแฟนคลับ Francis ทำเพลงขึ้นมาให้
    http://www.youtube.com/watch?v=kc9f-VVQK3k

OverclockZone Member comer's Avatar

Louis ไม่ได้ขายเครื่องไฟฟ้านะครับ

Louis (voiced by Earl Alexander), a junior systems analyst in his company's IT department
    http://en.wikipedia.org/wiki/Left_4_...vor_characters

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

Zoey only lol

OverclockZone Member first900's Avatar

Quote Originally Posted by comer View Post
    Louis ไม่ได้ขายเครื่องไฟฟ้านะครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Left_4_...vor_characters
    ไหงกลายเป็นนักพัฒนาระบบเฉยละนั้นในบทสัมภาษณ์เค้าบอกว่าเป็นพนักงานเครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ
    งง?
    Last edited by first900; 19 Mar 2009 at 17:00:31.

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ชอบ Zoey อ่ะ เพราะไม่ชอบผู้ชาย

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by first900 View Post
    ไหงกลายเป็นนักพัฒนาระบบเฉยละนั้นในบทสัมภาษณ์เค้าบอกว่าเป็นพนักงานเครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ
    งง?
    ตอน Interview นานยังอะครับ ถ้าช่วงที่เกมยังพัฒนาไม่เสร็จ ก็ป็นไปได้ครับ

นี่ไม่ใช่ Final Design นะครับ

OverclockZone Member

ผมชอบฟรานซิสอ่ะครับ มันเก๋าดีอ่า

จิ๋กโก๋โคตร

ข้างบนก็ดีไซนฺสวยดีนะครับ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ชอบคนที่มีรอยสักนะครับ

Quote Originally Posted by narastaya9 View Post
    ชอบคนที่มีรอยสักนะครับ
    ฟรานซิสอะครับ(อีตานี่คนชอบเยอะแฮะ)

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

อันนี้คือ ตัวละคร version ต่อมา

ส่วนผมชอบหมอนี้

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ลุงจอห์น อะผมชอบ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar

อยากให้สอนวิธีีเล่นออนไล์แบบละเอียดหน่อยก็ดีครับ ผมเข้า google ดูละ แต่ละคนบอกไม่ค่อยละเอียดเท่าไรเลย ตอนนี้ก็ยังเล่นออนไลไม่ได้เลยครับ โหลดโน้นนี้ มาพันละวันเลย เห็นว่ามันส์กันมากใน ก๊อบ IP กันสนุกแต่ผมก๊อบใส่ละ ไม่เห็นเข้าได้เลยได้เลยวุ๊ย อยากเล่นนนนนนนนนนน ปัจจุปันเล่น offline มันส์มาก ลำดับความยากขึ้นเรื่อย ๆ

PM หลังไมค์ขอเกม์แบบเต็ม ๆทีครับ อิอิ ไฟล์บิตนะ

Quote Originally Posted by narastaya9 View Post
    อยากให้สอนวิธีีเล่นออนไล์แบบละเอียดหน่อยก็ดีครับ ผมเข้า google ดูละ แต่ละคนบอกไม่ค่อยละเอียดเท่าไรเลย ตอนนี้ก็ยังเล่นออนไลไม่ได้เลยครับ โหลดโน้นนี้ มาพันละวันเลย เห็นว่ามันส์กันมากใน ก๊อบ IP กันสนุกแต่ผมก๊อบใส่ละ ไม่เห็นเข้าได้เลยได้เลยวุ๊ย อยากเล่นนนนนนนนนนน ปัจจุปันเล่น offline มันส์มาก ลำดับความยากขึ้นเรื่อย ๆ

PM หลังไมค์ขอเกม์แบบเต็ม ๆทีครับ อิอิ ไฟล์บิตนะ
    หาดูเอาตามบอร์ดนะครับมีอยู่น่ าจะเกี่ยวกับ Steam นี่ละ เกมนี้ผมยังไม่ได้เล่นออนไลน์เลยรอบอทอย่างเดียว

OverclockZone Member sunshineza's Avatar
    NaKhOnSaWaN [Ns.]

ชอบลุงคับ

เคยอ่านแล้วครับ ทำตามทุกวิธีในบอร์ดนี้ละ แต่ไหงมันเข้าห้องกับคนอื่นไม่ได้ ยังงง ๆอยู่เลยครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by Admiralce View Post

อันนี้คือ ตัวละคร version ต่อมา

ส่วนผมชอบหมอนี้
    .....
    Zoey น่ารักจัง

OverclockZone Member Science's Avatar

ผมชอบ หลุยส์ ครับพี่แกเขาเนียนดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks