Announcement

Collapse
No announcement yet.

"โพล":(Left 4 Dead) ผู้รอดชีวิตในดวงใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "โพล":(Left 4 Dead) ผู้รอดชีวิตในดวงใจ

อะคือช่วงนี้เห็นบอร์ดมันเงียบๆอะจ้า(บทเกริ่นนำผมมันจะมาแนวๆ "กระทู้เงียบ"เกือบทุกกระทู้แหละ)เลยจะมาทำไรสนุกๆกัน(ฮา)
    จะมาถามว่าอาซ้ออาเฮียทั้งหลายชอบตัวละครไหนใน Left 4 Dead กันมั่งครับไม่จำกัดเฉพาะผู้รอดชีวิตเอ้าใครชอบซอมบี้ตัวในก็ว่ามาสมมุติว่าชอบเจ้ Witch เพราะตบเก่งเอามาแสดงละครให้พี่ป้าน้าอาดูคงจะเรียกเรตติ้งได้อะไรประมาณนี้

สำหรับผมนะผมชอบเอ่อ............
    หลุยส์มั้
    เพราะพี่แกลักษณะเหมือยนักบาส
    แล้วเคยอ่านบทสัมภาษณ์ของหัวหน้าทีม Valve
    ถามว่า:ทำไม่หลุยส์ถึงไม่ยอมถอดเนคไทของครับ(ตอนเล่นสังเกตมั้ย)
    เค้าตอบว่า:เพราะว่าหลุยส์แน่ใจว่า"ไม่วันใดก็วันหนึ่ง" ทุกอย่างต้องกลับไปเป็นปกติ และเขาจะได้กลับไปเป็นพนักงานขายเครื่องใช้ไฟฟ้าต่อนะครับ

แบบว่าว่าอ่านแ้ล้วมันซึ้งกินใจมากมายยยยยยงะ

บิล

ฟรานซิส

หลุยส์

โซอี้

แถมนะเจ้แกพากย์เป็นโซอี้ แบบว่าสเปกเลยง่าาาา

Last edited by first900; 19 Mar 2009, 19:43:02.

ผมชอบลุงเสื้อเขียวอะคับ กวนๆดี ดูดบุหรี่ตลอดเวลา จำไม่ได้ว่าชิ่ออะไร ผมไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว

Comment

Francis มันเกรียดทุกอย่างที่ขว้างหน้า

Comment

Originally posted by jonoaugi View Post
        Francis มันเกรียดทุกอย่างที่ขว้างหน้า
        ก็เลยมีแฟนคลับ Francis ทำเพลงขึ้นมาให้
        http://www.youtube.com/watch?v=kc9f-VVQK3k

Comment

Louis ไม่ได้ขายเครื่องไฟฟ้านะครับ

Louis (voiced by Earl Alexander), a junior systems analyst in his company's IT department
          http://en.wikipedia.org/wiki/Left_4_...vor_characters

Comment

Zoey only lol

Comment

Originally posted by comer View Post
              Louis ไม่ได้ขายเครื่องไฟฟ้านะครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Left_4_...vor_characters
              ไหงกลายเป็นนักพัฒนาระบบเฉยละนั้นในบทสัมภาษณ์เค้าบอกว่าเป็นพนักงานเครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ
              งง?
              Last edited by first900; 19 Mar 2009, 17:00:31.

Comment

ชอบ Zoey อ่ะ เพราะไม่ชอบผู้ชาย

Comment

Originally posted by first900 View Post
                  ไหงกลายเป็นนักพัฒนาระบบเฉยละนั้นในบทสัมภาษณ์เค้าบอกว่าเป็นพนักงานเครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ
                  งง?
                  ตอน Interview นานยังอะครับ ถ้าช่วงที่เกมยังพัฒนาไม่เสร็จ ก็ป็นไปได้ครับ

นี่ไม่ใช่ Final Design นะครับ

Comment

ผมชอบฟรานซิสอ่ะครับ มันเก๋าดีอ่า

จิ๋กโก๋โคตร

ข้างบนก็ดีไซนฺสวยดีนะครับ

Comment

ชอบคนที่มีรอยสักนะครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                        ชอบคนที่มีรอยสักนะครับ
                        ฟรานซิสอะครับ(อีตานี่คนชอบเยอะแฮะ)

Comment

อันนี้คือ ตัวละคร version ต่อมา

ส่วนผมชอบหมอนี้

Comment

ลุงจอห์น อะผมชอบ

Comment

อยากให้สอนวิธีีเล่นออนไล์แบบละเอียดหน่อยก็ดีครับ ผมเข้า google ดูละ แต่ละคนบอกไม่ค่อยละเอียดเท่าไรเลย ตอนนี้ก็ยังเล่นออนไลไม่ได้เลยครับ โหลดโน้นนี้ มาพันละวันเลย เห็นว่ามันส์กันมากใน ก๊อบ IP กันสนุกแต่ผมก๊อบใส่ละ ไม่เห็นเข้าได้เลยได้เลยวุ๊ย อยากเล่นนนนนนนนนนน ปัจจุปันเล่น offline มันส์มาก ลำดับความยากขึ้นเรื่อย ๆ

PM หลังไมค์ขอเกม์แบบเต็ม ๆทีครับ อิอิ ไฟล์บิตนะ

Comment

Working...
                              X