Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7400 ดีแค่ไหนครับ รีบนิดหน่อย เข้ามาอ่านก่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7400 ดีแค่ไหนครับ รีบนิดหน่อย เข้ามาอ่านก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ Pentium D 3.0 เดิมๆอยู่ครับ กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ เห็นราคา E8400 เกินงบไปนิด เลยมาดู E7400 ครับ อยากรุว่ามันคุ้มและการใช้งานโดยรวมน่าพอใจหรือไม่ ผมเน้นเล่นเกมนะ และไม่คล๊อกด้วยครับ ถ้าท่านใดอยากเสนอแนะอื่นๆก็เชิญตามสบายครับผม ขอบคุณครับ

แรงมากครับ

PENTIUM D ไม่ได้เสี้ยวเลย

รอท่านต่อไปคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

แรงดีครับ แต่ว่าเอา E7200 ดีกว่ามั้ยแล้วลากเอา เหลือเท่าไหร่ไปลงซิ้งอันใหม่ แหะๆ ตามความคิดผมนะ(แต่ E7200 กะ E7400 ต่างกันไม่เท่าไหร่เงินเหลือก็ซื้อซิ้งใหม่มือ1 ม่ายได้อยู่ดี)

Comment

ในตระกูล E7xxx นี่ตัวไหนคุ้มสุดอะใช้งานเดิมๆเล่นเกมส์

Comment

แค่ E7200 ก็พอ

Comment

e7200 ถ้าหาได้นะครับ

Comment

มันหาไม่ได้แล้วหรอ - -

Comment

E7200 หายากแล้วครับ ส่วนใหญ่จะเป็น E7300/E7400 ครับ เล่น E7400 แจ่มสุดครับ

Comment

เพราะใช้ E7400 ใช้แค่ตัว X 8-9 เองนะ
                  9 x 500
                  8.5 x 533
                  8 x 550
                  ส่วนตัวชอบบัสสูงๆ มากกว่า

Comment

เดิมๆ 7400 เลยครับ

Comment

รับแซ่บบบ แล้ว E7400 กับ E8400 ต่างกันแค่ clock กับ L2 cache ใช่่ป่ะครับ (2.8 กับ 3.0 มันเห็นความแตกต่างมะ- -)

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับช่วยบอกหน่อยกำลังตัดสินใจ E7400 กับ E8400 อยุ่

Comment

Originally posted by teekung40 View Post
                          อยากรู้เหมือนกันครับช่วยบอกหน่อยกำลังตัดสินใจ E7400 กับ E8400 อยุ่
                          มีงบเอา E8400 เลยครับ แต่ถ้างบน้อยก็เอา E7400 พอ

Comment

e7400 oc 4.0 เท่ากับ
                            e8400 oc 4.2

Comment

E 5200 คุ้ม (นอกเรื่อง) ถ้าเล่นเกมL2แค่2MB ก็เหลือเฟือครับ ส่วนL2 3MB จะมีส่วนช่วยน้อยนะครับ
                              น่าจะช่วยเรื่องเวลาโหลด แต่นอกนั้นเหมือนกันหมด

Comment

Working...
                              X