Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ mouse เทพๆสักตัว แนะนำหน่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ mouse เทพๆสักตัว แนะนำหน่อนครับ

อยากได้ mouse ดีๆสักตัวอ่ะครับ เอามาไว้เล่นเกม DotA(เกมหลักเลย) กะ พวก ยิงๆ(ยิงไข่5+) ใครใช้อะไรอยู่มั่งครับ
    แนะนำผมทีครับ ผมดูๆ logitech G5 กับ a4tech x7 ราคาย่อมเยาว์ไว้อยู่ ใครมีตัวดีๆแนะนำบ้างครับจะเอามาเข้าคู่กะเครื่องใหม่ที่ใช้อยู่ครับ

เมาส์ Razer ที่มากับแอสไพร์พรีเดเตอร์อะครับตัวนั้นน่าสนนะไปหาดูในเว็บ Acer ดิ

Comment

ผมเปลี่ยนจาก razer เป็น logitech mx518 ครับ เพราะไม่ถนัดมือครับ

เอาเป็นว่าเน้นถนัดมือกับ ความละเอียดเกิน 1600 ก็น่าจะใช้ได้หมดครับ

Comment

Razer DeathAdder เลย lolz

Comment

Razer Mamba 5600dpi 555+
          (ชื่อไทย เรเซอร์แมร่งบ้า)

Comment

ระหว่าง Logitech G5 กับ RAZER DEATHADDER กับ Razer Copperhead เอาอันดีครับ ราคาใกล้ๆ กันต่างกันนิดหน่อย

รอ เลือกตัดสินระหว่าง 3 ตัวนี้ครับ
            Last edited by supergod; 20 Mar 2009, 15:21:50.

Comment

ผมว่า Logitech G5 น่าจะดีนะ

แต่ผมชอบ DEATHADDER มากกว่า -*-

Comment

ตอนนี้ผมใช้ microsoft sidewinder ตัวเก่าอยู่อ่ะ กะแหล่มนะจับถนัดมือผมมากๆเลย แนะว่าเวลาเลือกเมาส์ต้องลองเอามือไปทาบๆดูก่อนครับ หรือไม่ก็ยืมเพื่อนหรือใครที่มีลองจับดูว่าถนัดมือรึเปล่า ถ้าเมาส์เทพแต่จับไม่ถนัดไปก็เท่านั้น

Comment

ใช้ตัวที่ถนัดมือที่สุดครับ

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                    ผมว่า Logitech G5 น่าจะดีนะ

แต่ผมชอบ DEATHADDER มากกว่า -*-
                    ซะอย่างงั้น DEATHADDER มันใช้ดีหรอครับ เห็นคน บอกโอเคกัน

Originally posted by p6010 View Post
                    ตอนนี้ผมใช้ microsoft sidewinder ตัวเก่าอยู่อ่ะ กะแหล่มนะจับถนัดมือผมมากๆเลย แนะว่าเวลาเลือกเมาส์ต้องลองเอามือไปทาบๆดูก่อนครับ หรือไม่ก็ยืมเพื่อนหรือใครที่มีลองจับดูว่าถนัดมือรึเปล่า ถ้าเมาส์เทพแต่จับไม่ถนัดไปก็เท่านั้น

sidewinder ผมไม่เคยเห็นอ่ะครับ เพื่อนๆก็ไม่มีใครใช้เลยไม่รู้จะลองไง ที่กำลังจะไปซื้อนี่ก็ฝากเพื่อนซื้อให้ครับ 55+ ผมขี้เกลียจไปเอง

Comment

สวนกระแส ซะเลย เข้ากะเศรษฐกิจฝืดเคือง OKER L7-80 ปรับ Dpi ได้3 ระดับ 500 1000 2000
                      สำหรับคนงบน้อย ราคา 220บาท 555

Comment

Originally posted by supergod View Post
                        ซะอย่างงั้น DEATHADDER มันใช้ดีหรอครับ เห็นคน บอกโอเคกัน
                        DEATHADDER ความรู้สึกตอนจับนี่ไม่รู้นะเพราะไม่เคยใช้

แต่ดูจากรีวิวแล้วมันก็ดูดีมาก แล้วก็ีราคานี่ถ้าจำไม่ผิดมันจะถูกกว่าพวกรุ่นพี่มันหน่อยน่ะครับ

ประมาณ 1700 กว่าๆ มั้งไม่แน่ใจนะครับ

ปล คือผมบ้า Razer น่ะครับ logitech ไม่ใช่ว่าไม่ดีดีเหมือนกัน

แต่ผมไม่ชอบดีไซน์มันเท่าไหร่น่ะครับ

Comment

ผมใช้ Creative Optic ไฟแดง มา 5 ปีละครับ ยังใช้งานได้ดีเยี่ยม dpi ก็ไวไม่เมื่อย ซื้อมาคุ้มมากครับ สำหรับผม ตอนนี้ไม่รู้ยังหาได้ป่าว เดินผ่านร้านไม่เคยเห็นแล้วเดี๋ยวนี้

Comment

ผมว่าจะตัวไหนก็เหมือนกันอะคับ ตัวละ 2000 กับ ที่ผมใช้อยู่ ของ Logitech 550 ไม่เห็นต่างกันเลยคับ

ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่ใจคับ

เลือกที่ให้พอดีกับมือเรา แล้วใช้ถนัดๆอะคับ เมาส์ตัวเป็นล้านบาท ก็ไม่ทำให้คุณเล่นเกมเก่งขึ้นมาหรอกคับ

มันอยู่ที่ใจคับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                              ผมว่าจะตัวไหนก็เหมือนกันอะคับ ตัวละ 2000 กับ ที่ผมใช้อยู่ ของ Logitech 550 ไม่เห็นต่างกันเลยคับ

ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่ใจคับ

เลือกที่ให้พอดีกับมือเรา แล้วใช้ถนัดๆอะคับ เมาส์ตัวเป็นล้านบาท ก็ไม่ทำให้คุณเล่นเกมเก่งขึ้นมาหรอกคับ

มันอยู่ที่ใจคับ

ตอนนี้ผมใช้ เม้าส์เก่าอยู่อ่ะครับ ตัว ละ 99 ยิงไข่แล้วไม่ค่อยมันส์เลยอยากเปลี่ยนเป็นเทพๆ หน่อย เพื่อ จะยิงไข่แม่นขึ้น 55+

Comment

Working...
                              X