Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมน่าเกลียดไปไหมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมน่าเกลียดไปไหมอ่ะครับ

เนื่องจากส่ง E-Mail ไปหา True ว่า
    GuTuM <อิอิอิอิอิอิ@gmail.com>

18/03/2009 16:57

To
    support@truecorp.co.th
    cc

Subject
    อยากสอบถามก่อนเปลี่ยนใจ

อยากสอบถามว่า นอกจากที่ True Hispeed จะเน้น ให้บริการลูกค้า 8mb แล้วไม่มี นโยบายเพิ่มความเร็วให้กับ ลูกค้าที่ใช้ 1mb เป็น 2 mb ในราคาเท่าเดิมบ้างเหรอครับ

1 Mbps 890 599 อันนี้ใช้อยู่
    2 Mbps 990 890
    4 Mbps 1,199 990
    8 Mbps 2,200 1,199 แพงไปน่ะผมว่า ถึงจะความเร็วสูงก็เหอะ เศรษฐกิจไม่ดี ใช้แพงไม่คุ้มหรอกเพราะหยัดดีกว่า

อยากรู้ความคืบหน้าก่อนที่จะตัดสินใจยกเลิกก่อนนะครับ ถ้ามี โปรก็ยังใช้ True ต่อนะครับ แต่ถ้าไม่มี ผมว่าผมไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่้ไหนจะต้องจ่ายค่าเบอร์บ้าน ค่ามือถือ เพราะต้องใช้พ่วงกัน ถึงจะได้ ความเร็ว 1mb ในราคา 599 บาท
    ซึ่งเมื่อเทียบกับ Maxnet 590 บาท ในความเร็ว 3 Mb ไม่ต้องติดโทรศัพท์บ้าน ดูโดยรวมเร็วและถูกกว่าทรู

ลูกค้ามีสิทธิ์ที่จะเลือกใช่ไหมครับ ผมเลย อยากสอบถามก่อนว่าจะมีการเปลี่ยนแปลง โปรโมชั่นอะไรบ้างไหม

------------------------------------------------------------------
    ส่งกลับมาว่า
    support@truecorp.co.th ถึง ฉัน
    เรียน ผู้ใช้บริการ

ทรู ขอขอบคุณสำหรับความไว้วางใจในผลิตภัณฑ์และบริการของเราด้วยดีเสมอมา

ตามที่คุณได้สอบถามเกี่ยวกับโปรโมชั่นของอินเตอร์เน็ต นั้น เราขอเรียนให้คุณทราบว่า เราต้องขออภัยอีกครั้งสำหรับความไม่สะดวกในการใช้บริการ และต้องขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะ ทั้งนี้ เราพร้อมปรับปรุงพัฒนาผลิตภัณฑ์และบริการของเราให้ดียิ่งขึ้น เพื่อความสะดวกในการใช้งานของคุณ ซึ่งหากมีโปรโมชั่นใหม่ออกมาเมื่อใดแล้ว เราจะดำเนินการแจ้งข้อมูลให้คุณทราบอีกครั้งผ่านสื่อประชาสัมพันธ์

หากคุณต้องการรับทราบข้อมูลสินค้าและบริการอื่น ๆ ของเราสามารถติดต่อเราได้ที่ www.trueinternet.co.th พนักงานของเราพร้อมที่จะให้บริการคุณเสมอ

ขอแสดงความนับถือ
    Support Internet by Sutharat

จบ
    Last edited by radchanon; 19 Mar 2009, 21:35:54.

ไม่น่าเกลียด เพราะคุณเป็นลูกค้า มีสิทธิ์สอบถามเสนอแนะได้
    ส่วนทุย ตอบกลับมาก็ถูกต้องตามหลักการ แตอาจไม่ถูกใจเรา
    เพราะเราไม่ได้รับคำตอบที่ต้องการ ก็คือ ทุยไม่บอก ว่าจะมีหรือไม่มี
    อาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ เหตุผลส่วนหนึ่งคงมากเป็นความลับและนโยบายของเขา

แต่ถ้าตอบลักษณะนี้ ขนาดลูกค้าบอกว่ายกเลิกไปใช้เจ้าอื่นอยู่ร่อมร่อ เป็นผมจะหมายความว่า

"ตรูไม่ง้อมรึงอยากใช้ก็ใช้ ไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องใช้"

Comment

ยกเลิกเหอ สอบถามข้อมูลแบบ email เนีย ไม่เห็นได้เรื่องอะไรเลยวู้

Comment

ไปคุยเลย email นี่อย่าทำไม่รู้เรื่อง

Comment

ทรูมันฉลาด 3m 590 สู้ไม่ได้เลยคู่แข่งเยอะไม่คุ้ม มุ่งแต่ 8m

Comment

ไปสอบถามกี่คน ตอบแบบนี้หมด ผมก็ถามมา ตอบประมาณนี้เลยครับ

ได้แต่คำพูดว่า จะเอาไปปรับปรุง - -'' ถ้าสาย maxnet มาถึงเมื่อไหร่ยกเลิกแน่

เสียได้คู่สายหน้าบ้านมากๆ เลย ถ้ามีปัญญาใช้8mb คงได้เต็มๆ แน่ๆ T^T

ทรูทำกันได้ลงคอ ...

ปล.ก็ดี ทุกวันนี้ CP จะครองประเทศแล้ว คุมเกือบทุกวงการ ขอให้เราเป็นคนเลือกบ้างก็แล้วกัน^^

Comment

ปรับปรุงมานาน ปรับมันเข้าไป ปรับให้บริษัทได้เงินเข้าตลอด

สมัยก่อนผมก็ใช้เน็ตของเจ้านี้ ตั้งแต่สมัยเทเลคอม เน็ต56k ต่อติดปุ๊บหลุดปั๊บ เปลืองค่าโทรศัพท์มาก โทรไปก็ไม่แก้อะไรให้ จนมาสมัยไฮสปีดตอนแรกๆ บริการดีมาก แล้วก็มีออกบริการเน็ต 2 เมกแบบรายชม.มา ผมก็ใช้โหลดได้ 2 เมก แต่พอหลังๆ ผมใช้แบบธรรมดา 512 อยู่ อยากเพิ่มเป็น 1 เมก ไปที่ศูนย์ ก็บอกเพิ่มไม่ได้ เพราะ พื้นที่เพิ่มให้มากกว่านี้ไม่ได้ อะ ไปศูนย์อีกที่ บอกสายที่บ้านไม่ดี

แค่ไปศุนย์ 2 ที่ก็บอกไม่เหมือนกันแล้ว ส่งอีเมลไปครั้งแรก ก็ตอบกลับมาแบบๆนี้แหละ
              ครั้งที่ 2 ผมชักทนไม่ไหว อีเมลไปด่าเลย บริการงี่เง่า ศูนย์ 2 ที่ยังบอกไม่เหมือนกัน จะให้ไว้ใจในบริการได้ยังไง เมื่อก่อนยังเคยใช้ เน็ต 2 เมกแบบจ่ายรายชั่วโมงได้ แล้วทำไมมาวันนี้ แค่เพิ่มเป็นเมกเดียวทำไมเพิ่มให้ไม่ได้ ส่งอีเมลไปซัก 3 ชม.ได้ มันโทรกลับมาเลย แล้วคนที่คุย ไม่น่าจะเป็นพนักงานที่ทำหน้าที่นี้callcenter เสียงออกแก่ๆ อธิบายพวกทางเทคนิคว่าทำไม ถึงไม่ยอมเปิดให้ 1 เมก แล้วก็บอกว่า สามารถเปิดให้ได้ แต่อาจมีผลข้างเคียงเช่น หลุดบ่อย หรือได้ไม่เต็ม 1 เมก(ไม่เต็มก็เหอะ แรงกว่าเก่าก็ยอม) ผมก็ตกลงเปิดไป ได้ 1 เมกมาใช้ ไม่มีปัญหาใดๆเลย กว่าผมจะได้รับบริการดีๆ มันต้องให้ผมต่อว่าก่อน แล้วบางพื้นที่ ก็อาจจะไม่ได้จริงๆนะครับ ก็โปรดเข้าใจทางนู้นด้วยนะครับ
              ปัจจุบันผมใช้ maxnet 3 เมก พอดีมาเปิดในหมู่บ้าน เลยรีบบอกลาทรูสุดจะงี่เง่าที่ผมแทบไม่ได้รับบริการที่น่าพึงพอใจเลย

Comment

email แบบ auto reply

Comment

Last edited by UnSavE; 19 Mar 2009, 23:09:55.

Comment

- -

Comment

ตอบคล้ายๆ ในสภาพเดียวกับที่ผมส่งจม.ไปถามก่อนเปลี่ยนโปรโมชั่นเลยแหะๆ น่าจะเอาหมอฤษณ์มาคอนเฟิร์มเลยดีกว่านะผมว่า อิอิ สับ สับ สับ หรือ ฟันธง แบบหมอลักษณ์หรือป่าวหว่า งิงิ ได้คือได้ มะได้คือมะได้ มะต้องให้ลูกค้าคาใจ (ความคิดเห็นส่วนตัวผมเองจ้า)
                      มะใช่อะรมาก ลูกค้าเขาจะได้ตัดสินใจในสิทธิของเขาได้ถูกอ่าครับ ตอบแบบเผื่ออนาคตแบบนี้มีผลเป็นโมฆะน๊าเนื่องจากลูกค้าต้องการที่จะกระทำการ ณ เวลานั้น หรือไม่ก็ตอบแบบมีเงี่อนเวลาไว้แน่นอนก็ยังดีครับผม จะได้กระทำการถูกต้อง ^^

Comment

หิหิหิ
                        บายๆ ทุย

Comment

สะใจ

สายMaxnetมาถึงเมื่อไหร่
                          ตูก็ไปเหมือนกัน

55+

Comment

ข้อความเค้าคง Copy ตั้งไว้และ >.<" ไม่รู้มันได้อ่านบ้างรึเปล่า ตอบมาเหมือนกันหมด เหอะๆ

Comment

ระบบตอบรับอัตโนมัติ อิอิ..

เปลี่ยนเหอะท่าน..

Comment

Working...
                              X