Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณ!!....24/7 กันมานานเท่าไหร่แล้ว หวงใยมันบ้างรึเปล่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณ!!....24/7 กันมานานเท่าไหร่แล้ว หวงใยมันบ้างรึเปล่า?

ไอ้เจ้า เฮ็ดชุ ดี ดี เนี้ย

เข้าใจหัวอกวงจรชีวิตอันน่าเบื่อของมันบ้างรึเปล่า?

ชีวิตที่หมุนวนอยู่กับที่ รอบแล้วรอบเล่า ระบบมีปัญหาก็ถูก ใส่ร้าย เป็นอันดับต้นๆ หน่ำซ้ำยังถูก ป้ายสี อยู่เนืองๆ

อากาศก็ร้อน...ข้อมูล ก็ร้อน มาคลายร้อนมันแบบ บ้านๆง่ายๆจ่ายเบาๆกันดีกว่า

จะจ่ายแพงกับแสงสีและรูปร่างสารพัดแบบ ที่เขาทำมาขายทำไม

ในเมื่อ CABLE TIES 20 บาทก็เอาอยู่ พัดลมติดเคส อย่าเหลือทิ้งเหลือขว้าง เอามาทำประโยชน์

เล่งให้แม่นๆ ตามซอกลืบใต้ HDD แหมะมันเข้าไป พัดลมก็ตามมีตามเกิดไม่ต้องเลิสเลอ

ยึดด้วย CABLE TIES ห่อละ 20 จากอมร (ที่ไม่รู้ว่าชาติไหนจะใช้หมด)

อากาศร้อนๆ ณ.แดนไทย แบบนี้ จะหาว่าบุญเย็นไม่บอก

ไม่ต้องสร้างธงสร้างฐาน ยึดติดกะตัว HDD ให้วุ่นวาย ไม่ต้องกลัวมันสะท้านบนตัว HDD
    อยากได้ลมแรงลมค่อยแค่ไหนก็จับจ่ายคู่ไฟกันตามสะดวก 5 7 12V บรื้นๆ ไปล่ะ

ระวังมันจะตายในหน้าที่นะครับ

ฆาตกร ชัดๆ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
      ระวังมันจะตายในหน้าที่นะครับ

ฆาตกร ชัดๆ
      นั้นไงล่ะ ผลของการ ใช้ของนอกราคาแพง จัดแจงปิดบังมิชิดเซอร์วิสลำบาก

ต้องถอดออกวุ่นวายไปหมด

ของผมเนี้ย แมดอินเทยแลนด์ เซอร์วิสง่ายตัดเคเิบิลไทร์ออก แปลงหางกระรอกแยงๆปัดๆ ยึดมัดกับที่เดิมสบายแฮ

ไม่ต้องแหย่ ต้องถอด HDD ให้วุ่นวาย แค่จับเคสตะกายฟ้าหน้าเป็นหลัง ตัดเคเบิลไทร์ โอ๊ยย ง่าย น้า อิอิ

Comment

ตามเรปบนว่าครับ ^^

Comment

ผมรุสึกว่าของ บ้านท่าน PaNN จะร้อนทุกอย่างเลยนะครับ

พัดลมเยอะๆเอามาขอหน่อยดิครับ

Comment

แต่รูปน้าเอกเอามานี่ น่ากลัวโค-ตะ-ระ เลยแฮะ อิอิ

ดีนะไม่มีเงินซื้อของแพงมาใช้ รอดไป

พิณา ตามโครงสร้างและตัวถังมันแล้ว มันก็น่าจะขังฝุ่นไว้ตามรูปนั้นแหละ เพราะมันปิดหมด แล้วชิดขนาดนั้น

ไม่มีช่องไฟกระจายอากาศเลย กลายเป็นว่า ช่องกลางระหว่างพัดลม คือช่องบล๊อกฝุ่นพอดี

แต่สูตรผมหายห่วง 1 ช่วงเซอร์วิสซิงค์ซีพียู( 2 เดือน) พิสูจน์แว้ว ฝุ่นน้อยมาก เพราะช่องไฟกระจายตัวกว้างกว่า

มือสอดได้

อันนี้แรงลมจากไฟ 5 V (เพราะเน้นเสียงเงียบ อิอิ)

รูปเป็นไฟล์ GIF เน้อ 1.6 MB โหลดนานหน่อย

Comment

ตกทรายหรือป่าวววว อิอิอิ

sigpic

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                ผมรุสึกว่าของ บ้านท่าน PaNN จะร้อนทุกอย่างเลยนะครับ

พัดลมเยอะๆเอามาขอหน่อยดิครับ
                ร้อนจริงอ่ะป่าว ดูรูปที่โพสจิ มีอะไรเกิน 45 อิอิ

หูย พัดลม ของเขาทิ้งมาทั้งนั้น รึไม่ก็จาก PSU ที่มันเสียๆ

ไอ้พัดลม 2 ที่ HDD นี่ก็ พัดลม 80 m ติดแถมเคสมา หน้า 1 หลัง 1

เพียงแต่มันไม่ได้อยู่ที่เดิมเท่านั้นเองท่าน เพราะผมเปิดฝาข้าง

ถ้าไม่ปิดฝาลักษณะดูดเข้า เป่าออก จากจุดเดิมไม่มีผลอ่ะ ย้ายมันเอามาเป่าตรงๆเลยดีก่า

Comment

ประหยัดดีนะครับง่ายๆด้วย แหล่ม

Comment

ของผม 47 - 50c ทั้งปี

Comment

Originally posted by newprofres View Post
                      ประหยัดดีนะครับง่ายๆด้วย แหล่ม
                      แหะๆ ครับ คว้าเอาใกล้ตัวทั้งนั้น จากที่ลงแรงไป

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=419070

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=426175

และกระทู้นี้

แล้วมันก็มาที่จุดที่ผมพอใจกับคำว่า "เสถียร" Overclock ทุกจุด ในระดับใช้งานได้จริงไม่แป๊ก ไม่พรึ่บกลางทาง

ขณะนี้ผมกำลังแปลงไฟล์ ไรท์แผ่น สารคดีค่ายแดงร้อนนั้นแหละ ถ้าใครเคยใช้เจ้าโปรแกรม TMPGEnc DVD Author 3 จะรู้ว่ามันกิน CPU ทุกหัวเต็มร้อย

จริงๆจะไม่คล๊อกก็ได้ แต่รับรองว่า จากฟอแมต AVI กลับไปเป็น DVD MPEG2 เต็มความจุ D5 4.7G นานแสนนาน แน่ๆ

นี่ขนาดผมลาก CPU จาก X2 4600+ จนมาเป็น 5600+ (2.9G) ยังต้องใช้เวลาทั้งหมด เกือบชั่วโมง

พินา รูปเอาก็แล้วกัน ลากทุกจุด

แต่ถามว่าผมห่วงไหม กับการรัน 100% ยิงยาวๆเป็นชั่วโมงๆ

ไม่ห่วงล่ะครับ ไปนอนตื่นมาสักตื่นก็มั่นใจว่างานเสร็จแน่ๆ ไม่พรึ่บ ไม่รีสตาร์ท ไม่ดับ กลางทางแน่นอน

เพราะจากที่ลงแรงไป ทุกจุดผมคุมอยู่หมด

เซ็นเซอร์จาก 3 โปรแกรมแจ้ง ตรงกันหมด

นี่แหละ "เสถียร" ของผม

Comment

อ่า บิทมากี่วันแล้วหว่า โนตบุคด้วยสิ๊

Comment

ตายไปหลายตัวแล้วครับ 555..

สิ้นอายุปุ๊บ ตายปั๊บ..

Comment

ผมก็ทำแบบท่านครับ (ทำมานานแล้ว) แต่ แทนที่จะเป่าอัด ผม ดูด ครับ ให้ฝุ่นไปเกาะฝาอีกลูกแทน เช็ดง่าย และ เย็นพอๆกันครับ แผงวงจรสะอาดเอี่ยม

Comment

มีหลายตัวเลยแบบนี้

Comment

Working...
                              X