Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงแมคในพีซีแต่ไม่เป็นฮาร์ดดิสก์ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงแมคในพีซีแต่ไม่เป็นฮาร์ดดิสก์ทำไงดีครับ

ผมไปโหลด Kalyway 10.5.2 มา
    ตอนบูทเข้า ถึงหน้า Disk Utility แล้วมันไม่มีฮาร์ดดิสก์
    มีแต่ดีวีดีรอมครับ

ไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ
    กรุณาด้วยนะครับ

รอเทพมาตอบ

ถ้าเรื่อง MAC ผมมึนเลยครับ

Comment

specด้วยสิครับพี่น้อง

Comment

ผมเคยเป็น วิธีผมคือ ฟอเมตฮาดดิสก่อนด้วยแผ่นวินโด้ แต่ไม่รู้ของท่านจะได้เหมือนผมป่าว

Comment

สเปคนะครับ
          acer aspire sa80
          intel p4 542 3.06 GHz
          DDR 1*2 GB
          Geforce 6200 256 MB

ตอนนี้คือฮาร์ดดิสก์ถูกผมลบหมดเลยครับ
          ตอนแรกเปลี่ยนไดวร์ที่จะลงแมคครับ
          จากลอจิคอล เป็น ไพมารี่
          แต่ยังไม่เห็นครั
          ฟอร์แมตก้อแล้ว
          ไม่ฟอร์แมตก้อแล้ว
          อุส่าลบหนังชมพูเพื่อลงแมค
          ตอนนี้ยังลงไม่ได้เลยครับ
          ล่าสุดตอนเช้าเปิดมาปรากฏว่าวินโด้เอเรอร์อีก แสรดดดดดด
          เลยตัดสินในฟอร์แมต แล้วรวมเป็นไดวร์เดียวเลย
          ฮาร์ดดิสก์ผมเป็นซาต้าครับ
          80 กิ๊ก

Comment

Originally posted by BowH View Post
            ผมเคยเป็น วิธีผมคือ ฟอเมตฮาดดิสก่อนด้วยแผ่นวินโด้ แต่ไม่รู้ของท่านจะได้เหมือนผมป่าว
            อยากรุ้จังครับว่าทำอย่างไร
            บอกแบบละเอียดๆได้มั้ย
            เช่น
            เมื่อเรากด D เพื่อดีลีท กด enter เพื่อตกลงกด L อีกที
            อะไรอย่างนี้นครับ

Comment

งงเหมือนกัล

Comment

Originally posted by Change View Post
                สเปคนะครับ
                acer aspire sa80
                intel p4 542 3.06 GHz
                DDR 1*2 GB
                Geforce 6200 256 MB

ตอนนี้คือฮาร์ดดิสก์ถูกผมลบหมดเลยครับ
                ตอนแรกเปลี่ยนไดวร์ที่จะลงแมคครับ
                จากลอจิคอล เป็น ไพมารี่
                แต่ยังไม่เห็นครั
                ฟอร์แมตก้อแล้ว
                ไม่ฟอร์แมตก้อแล้ว
                อุส่าลบหนังชมพูเพื่อลงแมค
                ตอนนี้ยังลงไม่ได้เลยครับ
                ล่าสุดตอนเช้าเปิดมาปรากฏว่าวินโด้เอเรอร์อีก แสรดดดดดด
                เลยตัดสินในฟอร์แมต แล้วรวมเป็นไดวร์เดียวเลย
                ฮาร์ดดิสก์ผมเป็นซาต้าครับ
                80 กิ๊ก
                ป่านนี้คงลงได้แล้วมั้งคับ

มันต้องทำให้เปนลูกเดียวก่อนคับ มันไม่ให้แบ่ง Pattition คับ

Comment

ฟอเมตก็ไม่เห็น ผมก็งงล่ะทีนี้

Comment

ยังไม่ได้เลยครับ
                    ทำไงดีครับเนี่ย

Comment

Working...
                    X