Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะืื้ซื้อ9600GT มาใช้แต่ไม่ทราบว่า PSu ของผมจะพอมั๊ยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะืื้ซื้อ9600GT มาใช้แต่ไม่ทราบว่า PSu ของผมจะพอมั๊ยอะครับ

คือตอนนี้ผมมี PSU Delux DLP:ATX31 450 Watt อยู่น่ะครับ เป็นรุ่นสีดำมันเงา พัดลม12เ็ซ็นต์ครับ อยากจะใช้ 9600GT มาเล่นเกมน่ะครับไม่รู้ว่า PSU มันจะพอรึเปล่าครับ สเปคทั้งหมดมีดังนี้ครับ
    1. AMD 7750BE + G Power Pro
    2. Board ECS Black Ultra
    3.Ram G.Skill 2x1GB. Bus 1066 CL 4-4-4-12
    4. VGA Galaxy 9600GT 512mb. ซิ้งค์ Zalman หรือ Axtrom 9600GT 512mb. 2ตัวนี้เล่นตัวไหนดีครับ ราคาเท่ากัน รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ แหะๆ
    5. Hdd Seagate 500GB.
    6.DVD Drive Lite On (P-ATA) นะครับ

สเปคผมก็มีประมาณนี้อะครับพัดลม12เซ็นต์อีซัก 2 ตัว ท่านคิดว่า PSU ผมจะพอมั๊ยอะครับ ถ้าไม่พอผมจะได้ไปเล่น 4670แทนครับ

หรือว่าท่านใดใช้ PSU ตัวนี้อยู่ก็ลองโพสสเปคคร่าวๆของท่านให้ผมดูเปรียบเทียบก็จะดีมากเลยนะครับ ขอบคุณมากๆคร้าบ

ผมว่าพอนะแต่ซื้อซัก 500w กำลังดี

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ผมว่าพอนะแต่ซื้อซัก 500w กำลังดี
      ขอบคุณคร้าบ ท่านอื่นว่ายังไงมั่งคร้าบ

Comment

เมื่อก่อนใช้ Q6600 + HDD 2 + ODD 1 + Ram 4G 2แถว +Gigabyte 9600GT 512 + พัดลม12cm 2ตัว
        ใช้ PSU 550W ติดเคสไม่มีปัญหาครับไม่วีดด้วย แต่ถ้าใช้ Delux อยู่แล้วก็น่าจะพอเหลือๆ ไม่ OC นะ
        ตอนผมใช้ PSU ติดเคสอยู่ตาม SPEC ที่ว่า OC ได้จิดเดียวเองเลยต้องเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
          เมื่อก่อนใช้ Q6600 + HDD 2 + ODD 1 + Ram 4G 2แถว +Gigabyte 9600GT 512 + พัดลม12cm 2ตัว
          ใช้ PSU 550W ติดเคสไม่มีปัญหาครับไม่วีดด้วย แต่ถ้าใช้ Delux อยู่แล้วก็น่าจะพอเหลือๆ ไม่ OC นะ
          ตอนผมใช้ PSU ติดเคสอยู่ตาม SPEC ที่ว่า OC ได้จิดเดียวเองเลยต้องเปลี่ยนครับ
          ว้าว งั้นน่าจะพอเนอะ มีใครใช้แบบไหนอีกมั๊ยคร้าบ

แล้วถ้าเกิดว่าไม่พอ จะเอา PSU อีกตัวมาให้ 9600GT สูบเล่นไปเลยได้มั๊ยอะครับ เท่ากับว่าเราเปิดคอมแล้วมี PSU 2 ตัว จะเสียมั๊ยอะครับ

Comment

ถ้าไม่ลากก็น่าจะสบายๆ ผม8800 ติดเคส450w ยังไม่เคยงอแลย

Comment

Originally posted by JediPong View Post
              ว้าว งั้นน่าจะพอเนอะ มีใครใช้แบบไหนอีกมั๊ยคร้าบ

แล้วถ้าเกิดว่าไม่พอ จะเอา PSU อีกตัวมาให้ 9600GT สูบเล่นไปเลยได้มั๊ยอะครับ เท่ากับว่าเราเปิดคอมแล้วมี PSU 2 ตัว จะเสียมั๊ยอะครับ
              เปลืองไฟ เสียเงินซื้อวัตต์เต็มตัวเดียวไปเลยดีกว่า

Comment

พอเหลือแหล่แล้วคับ ^^

Comment

เย่ ขอบคุณคับ ไปสอยแระ

Comment

พอจิงๆ อะป่าวเนี่ย ขอดูท่านต่อๆไปอีกดีกว่าคับ พอดีวันนี้ไปเห็นบูธDeluxeเค้าบอกว่าได้แค่ 9500GT เอง เหอะๆ ไม่รู้ว่ามันหลอกขายอะป่าว ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

Comment

Deluxวัตต์เต็ม พี่ผมเล่น 9800GT เลยอะ ,พ่วงฮาร์ดดิสก์ตัวเดียวน่าจะพอครับ

Comment

สั้นๆนะ...พอ

Comment

เหลือๆคับ

Comment

พออุ๊ย.....

Comment

ใครไม่เคยลองก็แนะว่า ให้ใช้ PSU เตํมวัตยี้ห้อแพงๆดีๆ

PSU จีนแดงติดเคส 450 วัต เต็มไม่เต็มไม่รู้ รู้แต่ ยังพอเลย 5555 ลองมาแล้วพอดีใช้งานอยู่ สเป็คตามลายเซน เคยลองเอาฮาร์ดดิสมาเพิ่มอีก 1 ลูกก็ยังไม่มีปัญหา ผมใช้งานในที่ไม่มีแอร์ด้วย อุณหภูมิห้องสูงสุด38 องศาหลังคาสังกะสี ช่วงหน้าร้อน
                              Last edited by TheMaster; 22 Mar 2009, 02:03:07.

Comment

Working...
                              X