Announcement

Collapse
No announcement yet.

ีรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ MP4 เนียนๆเข้ามือถือให้หน่อยค้บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ีรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ MP4 เนียนๆเข้ามือถือให้หน่อยค้บ

คือตอนนี้ยังไม่เจอโปรแกรมถูกใจเลยครับ

ปัญหาหลัก ๆ ที่เจอคือ เวลาแปลงไฟล์ .DAT เสียงกับภาพไม่ตรงกัน
    แปลงไฟล์จาก Hi-def มาลง MP4 เปิดในคอมกระตุก !!
    ทั้ง ๆ ที่ตั้ง framerate ตาม source ทุกอย่าง

ตอนนี้ผมใช้ AVS Video Converter แก้ขัดอยู่น่ะครับ

อ้อ ที่ผมชอบอยู่อย่างเดียวเลยของเจ้านี่ก็คือเวลาแปลงชัดมาก
    (Karaoke เพลงนึงไม่เกิน 10mb ภาพออกมากคมกริบ)
    สงสัยจะมีพวก Simple , ARTS @L0 - L5 แล้วก็พวก Motion Search Type , VHQ Mode มั้ง
    เวลาแปลงถ้าเปิดโหมดพวกนี้ในเลเวลสูง ๆ จะแปลงนานหน่อย แต่ผลออกมาคุ้มคับ
    ส่วนปัญหาที่เจอก็อย่างที่บอกไว้ข้างต้นครับ ถ้าเป็นไฟล์ปรกติ ที่ไม่ใช่ไฟล์ .DAT และไฟล์พวก HD ก็จะไม่มีปัญหาครับ

ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำพี่ ๆ ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงเนียน ๆ นิดนึง
    เอาแบบโปรแกรมเดียวอยู่เลย ( เท่าที่ลองโปรแกรมอื่นๆ ส่วนใหญ่จะไม่มีให้ปรับอะไรมาก ภาพก็เหลี่ยมๆ แต่เสียงตรงไม่กระตุก = =" )

ขอบคุณพี่ ๆ ที่ร้ากทุกท่านจ้า (จุ๊ฟ ๆ )
    Last edited by Striker; 20 Mar 2009, 00:15:10.

ลอง Corel VideoStudio หรือยังเอ่ย

Comment

Working...
    X