Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Window 7]จากที่ผมอ่านรายละเอียดมาเห็นว่า Window ตัวนี้ลองรับ Touch Screen !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Window 7]จากที่ผมอ่านรายละเอียดมาเห็นว่า Window ตัวนี้ลองรับ Touch Screen !!

คือผมอยากรู้ว่า Monitor ที่สามารถใช้ Touch Screen ได้สามารถหาได้จากไหนอะครับ ผมอยากลองใช้มากเลย แล้วต้นทุนมันแพงมากรึเปล่าครับ

พอดีอ่านแล้วไปเจอฟังชั่นที่มันสนับสนุนรูปแบบ Touch Screen อะครับ

ยังไม่เคยเห็นเลยคับถ้าไปสั่งทำคิดว่างบคงบาน

Comment

จอคุณต้องเป็น Touch Screen ด้วยนะ

จอ LCD/ CRT ธรรมดาทำไม่ได้

Comment

ลองรับ คำนี้ต้องใช้ ร เรือนะครับ

Comment

ไม่ใช่ TouchScreen ธรรมดานะครับ MultiTouch ด้วยหล่ะแบบใน OSX เลย

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
            ไม่ใช่ TouchScreen ธรรมดานะครับ MultiTouch ด้วยหล่ะแบบใน OSX เลย
            MultiTouch ด้วยหล่ะแบบใน OSX เลย<< ใช้ไม่ได้นะครับ Multitouch ใช้ได้แค่ apple เท่านั้น เพราะเค้าจดลิขสิทธิ์ไว้ ตัวอย่างคือ Plam ครับ เอา Multitouch ไปใช้ โดนฟ้องไปแล้วแหลกลานเลย
            คงได้แค่ Touchscreen แต่ HP ก็ทำแล้วนิครับ notebook อ่ะ

Comment

Originally posted by blueblood View Post
              MultiTouch ด้วยหล่ะแบบใน OSX เลย<< ใช้ไม่ได้นะครับ Multitouch ใช้ได้แค่ apple เท่านั้น เพราะเค้าจดลิขสิทธิ์ไว้ ตัวอย่างคือ Plam ครับ เอา Multitouch ไปใช้ โดนฟ้องไปแล้วแหลกลานเลย
              คงได้แค่ Touchscreen แต่ HP ก็ทำแล้วนิครับ notebook อ่ะ
              เจฟฮานไม่ว่าappleหรอ อิอิ

Comment

รองรับจอสัมผัสด้วยเหรอ
                visit

Comment

ไ่ม่รุ้ด้วยนะๆ

Comment

Microsoft Surface

Comment

จอจิ้ม เกิน 14" แพงโครต

Comment

Originally posted by blueblood View Post
                        Multitouch ไม่ใช่ของ Apple คนเดียวครับผม แต่ Apple จดลิขสิทธิ์เฉพาะฟังก์ชั่นของมัลติทัชครับ ไม่ใช้ มัลติทัชทั้งหมด เพราะไมโครซอฟก็ยังมี มัลติทัชใน Microsoft Surface

http://windowsteamblog.com/blogs/win...lti-touch.aspx

http://www.youtube.com/watch?v=iTABGen4Ckg
                        Last edited by X3STeNLiTE; 20 Mar 2009, 18:19:10.

Comment

- -"

แล้วถ้าผมมีจอ LCD ธรรมดาอะ สามารถไปปรับแต่งเสริมติดตัว Touch Screen ลงไปได้อะเปล่าครับ

พอดีหาใน Google ไปเจอตัวแผ่นใสๆ เขาบอกเป็น Touch Screen สำหรับติดตั้งน่ะ

ใครพอรู้งบบ้างอะครับ ช่วยบอกหน่อย ^^

Comment

Working...
                          X