Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับ พี่น้องทุกท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับ พี่น้องทุกท่าน

คือว่าคอมของผมครับ ซื้อมาได้ไม่นานนัก 1เดือนเองครับผม ซื้อมาใหม่ๆก็ไม่มีปันหาอะไร

แต่อยู่ดีๆ port USB ผมมันเป็นไรก็ไม่รู้ครับ เสียบอะไรก็พัง T_T

ทั้งๆที่ซื้อมาก็ใช้ได้แรกๆนะครับ แถมบางอัน แกะกล่อง ยังไม่ได้ใช้เลย

ยกตัวอย่าง FlashDrive ซื้อแกะกล่องครับ เสียบเข้าไป ไฟไม่กระพริบ และไม่ขึ้นอะไรเลย

แต่ไม่เกิน 30 วิ FlashDrive ร้อน แต่ เม้าส์ usb ใช้ได้ ปกติครับก็เลยอยากทราบว่ามันเป็นอะไรกันแน่

อ้อ เมรบอร์ด Asus P3T Deluxe ครับ

กำแท้ๆ รีบไป เมนบอร์ด Asus P6T Deluxe ครับ

ขอแก้นิดนึงครับ

Comment

ลองเสียบที่หลังแมนบอร์ดดูครับ ด้านหน้าบางทีช่างอาจเสียบสายไฟ มาผิด

Comment

Originally posted by aekshow View Post
        ลองเสียบที่หลังแมนบอร์ดดูครับ ด้านหน้าบางทีช่างอาจเสียบสายไฟ มาผิด

ก็นั่นแหละครับ ด้านหลังก็เป็นน่ะสิครับ ส่วนด้านหน้า ไม่ผิดแน่ๆครับ

Comment

เคยเจอที่ร้านเกมส์ พอดี จะเอาไฟล์ไปเปิด ทัมไดร์ฟ ร้อน !! พังเลยเวร แบบของผม หายากด้วย - -
          ตอนนี้เลยไม่กล้าเอาไปเสียบร้านนั้นอีกเลย
          ร้าน กากีนั๊ง ครับ หอการค้า

Comment

เม้าท์ที่ว่าเสียบแล้วใช้ได้ เสียบที่ด้านหน้ารึว่าด้านหลัง แล้วก็ Flashdrive ที่ว่าเสียบแล้วเสีย เสียบที่ด้านหน้ารึว่าด้านหลัง ถ้าที่เสียบแล้วเสีย เป็นเสียบด้านหน้า แสดงว่า อาจจะมีอะไรเช่นสายไปช็อตลงไป12Vในชุด5Vก็ได้จึงทำให้เสียบแล้วก็ยังพัง

Comment

ลองย้ายเม้าท์เสียบช่องอื่นว่าใช้ได้ทุกช่องเปล่า ถ้าใช้ไม่ได้ก็ส่งเครมไปเลยครับ

Comment

Working...
              X