Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดร์DVDไม่ค่อยอ่านแผ่นทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์DVDไม่ค่อยอ่านแผ่นทำไงดีครับ

ไดร์DVDไม่ค่อยอ่านแผ่นทำไงดีครับ
    มันจะอ่านเป็นบางยี่ห้ออะครับ
    เซงมากเลยมันเลือกยี่ห้อแผ่นอีก
    55+
    ทำไงดีครับ
    ขอบคุณครับ

เปลี่ยนจ้า

Comment

ง่าา
      เปลี่ยนเลยหรอ

Comment

เอาออกมาเปล่าฝุ่นข้างใงแล้วก็เอาสำลีทำความสะอาดหัวอ่านซะถ้าไม่หายก็เปลี่ยนหัวอ่าน +ซื้อไหม่

Comment

ซื้อเพิ่มอีกตัวเอามาอ่านยี่ห้อที่ไม่อ่านอ่าา

Comment

Lite-on ครับอ่านทุกเกรดทุกยี่ห้อ ไม่เลือกที่รักมักที่ชัง

Comment

ผมก้อเคยเป็นนะครับ ของผม อ่านแต่ DVD - VCD มันไม่อ่านเลยต้องซื้อใหม่

Comment

Lite-on ครับอ่านทุกเกรดทุกยี่ห้อ ไม่เลือกที่รักมักที่ชัง
                ของผมก็ยี่ห้อLite Onอะครับ
                เหอะๆ

Comment

Originally posted by manavasa View Post
                  ของผมที่ไม่อ่านบางแผ่นก็ Lite-on ที่บอกมาเคยใช้กี่เกรดกี่ยี่ห้อครับ ถามจริง ๆ ไม่ได้กวนนะ

Comment

ผมเองก็เจอปัญหานี้ครับ DVD ROM ของ ไรท์ออน ไม่ค่อยอ่านแผ่นให้ครับ
                    ทั้งที่ซื้อมาไม่กี่เดือนเอง

Comment

ของผม อันแรก Asus ใช้ได้ 1ปี 1เดือน << ตอนนี้มันอ่านได้แต่ DVD อย่างเดียว - -*
                      อันสอง Lite-On ใช้ได้ถึงปัจจุบันรวมเวลา 1 ปี กะ 4 เดือน

Comment

Working...
                      X