Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41 ของผมมันเปิดคอมแล้วหน้าจอมืดหมดเลยครับ แก้ยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41 ของผมมันเปิดคอมแล้วหน้าจอมืดหมดเลยครับ แก้ยังไงดี

เมื่อวาน เครื่องผมมันค้างครับ ผมเลยปิดแล้วเปิดใหม่ แต่พอเปิดขึ้นมาทีนี้ หน้าจอมันมืดหมดเลยคับ คือจอมันไฟสว่าง แต่หน้าจอเป็นสีดำมืดหมดเลยครับ ไฟ hdd ก็ไม่ทำงาน หน้า bios ของ benQ ก็ไม่ขึ้นอารายเลยครับ จะแก้ยังไงดีครับ

สันนิฐาน ว่าเมนบอร์ดอาจจะมีปัญหา ถ้ายังไม่หมดประกัน เข้าศูนย์ด่วนเลย

เพราะS41-lm 77 ผมก็อย่างคุณเลย เปิดไม่ติด ปรากฏ Haet cycle ซะงั้น แต่ผมไม่ฟันธงนะว่าของคุณใช่รึป่าว (มองโลกในแง้ดีไว้)

Comment

อาการนี้น่าจะเป็นที่ mainboard มากกว่า heat cycle นะ

Comment

ท่าน รีบ เอาส่ง ศุนย์บริการ เถอะครับ อย่างน้อย เขาจะเช็คอาการให้ท่านเอง

Comment

ส่ง 0 ครับ

และศึกษาเกี่ยวกับ heat cycle club ไปพลางๆ

ยังไม่ฟันธง แต่มีโอกาสเสี่ยง เหอๆ

Comment

ส่งเลยครับ เพื่อความปลอดภัย

Comment

อาการ น่าเป็นห่วง

Comment

Working...
              X