Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าสมมติว่ามีงบประมาณ 17000 ซึ่งสามารถซื้อลำโพง edifier S530 ได้ ผมอยากขอคำแนะนำหน่อยว่าในงบขนาดนี้ ถ้าจะไปเล่นเครื่องเสียงจะดีกว่าลำโพงดังกล่าวไหมครับ ถ้าดีกว่าและประหยัดงบกว่า รบกวนช่วยจัดสเปกเครื่องเสียงให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ใช้ทำอะไรเป็นหลักเด้อ

Comment

ฟังเพลง เท่านั้นครับ (เน้น 2.1) คือผมฟังตัว S530 แล้วชอบพอสมควร เพียงแต่จะลองถามดูว่าถ้าเทียบกับเครื่องเสียงในงบที่พอๆกัน จะสามารถหารุ่นไหนที่คุรภาพใกล้เคียงกันหรืออาจจะประหยับงบกว่าก็ได้ครับ

Comment

ลองให้ท่านอื่นหาตัวเปรียบเทียแล้วกันครับ แต่ผมมองว่า 20000 ทอน100บาท นี่ถือว่าคุ้มพอสมควรครับ
        ยิ่งฟังแนว Audiophiles ล่ะก็โดนเลยครับ เสียงดีนะระดับ หนึ่งเลยที่เดียว
        **ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ**

เด้วผู้รู้ท่านอื่นจะมาแนะนำอีกครับ
        Last edited by mike_shinoda; 20 Mar 2009, 16:09:03.

Comment

Working...
        X