Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Power Supply คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Power Supply คับ

ผมเห็น iCute มัน 80 PLUS แล้ว Watt มันสูงแต่ราคาถูกจนน่ากลัวในเว็บมีแต่ภาษาจีน (น่าจะ)

บอกได้ว่ากลัวไปพักนึง

ส่วนยี่ห่ออื่นๆเช่น ThermalTake , Zalman , SilverStone ราคาแพงถึงจะได้ Watt ที่สูง

ส่วน EnerMax , Tagen แพงเกิน

ที่จะถามอะคับคือ iCute ดีหรือเปล่าถ้าเทียบกับ ThermalTake , SilverStone

แล้ว ThermalTake , SilverStone อันไหนดีกว่ากันคับ

ประมาณว่า 850W ของ ThermalTake เท่ากับ iCute 1050W หรือเปล่า (ตามราคา)

ราคาบ่งบอกคุณภาพได้ครับ

Comment

บอกได้แค่ว่า มันไม่ค่อยเหมาะที่จะเอามาใช้กับพวกการ์ดจอเทพๆครับ ถ้าชุดทั่วๆไปได้ครับ

Comment

iCute ของไต้หวันครับ
        คุณภาพตามราคา ที่นิยมในตอนนี้ก็เพราะมันผ่านมาตรฐานที่ดีในทุกๆด้าน และราคาเทียบต่อวัตต์ก็ถูกกว่ายี่ห้ออื่น
        เลยเป็นตัวเลือกที่ดีของคอมที่มีงบปานกลาง VGA ระดับกลางถึงสูงก็ได้ (แต่ถ้าต่อ SLI CF ไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า)
        นับว่าคุ้มค่าราคา
        ส่วนอุปกรณ์ภายในเกรดยังสู้พวก Enermax TT อะไรพวกนี้ไม่ได้ครับ คงามทนทานอาจจะน้อยกว่า แต่ก็ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของแต่ละคนด้วยนะ

TT กับ SS ผมเลือก TT นะ
        SS จะทำของระดับเทพทั้งนั้น ราคาก็ไม่ต่ำ แต่ปัจจุบันเครมค่อนข้างเยอะ ผมเลยเลือก TT แทนละกัน

ส่วน TT 850 กับ iCute 1050 ผมเลือก TT นะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับนั้นผมเลือก TT 850W คับราคากำลังดูได้ 5,800 บาท [TT , SS ศัพท์ใหม่ ^_^ ]

ปล.ลายเซ็นคุณ nununu แนวมากมายยัง งงๆ บางอัน
          Last edited by HackKingSoft; 20 Mar 2009, 12:12:01.

Comment

TT โลด

Comment

iCute ไม่ดีเหรอนั่น กำลังเล็งๆอยู่อ่า

Comment

T^T

Comment

ญPc Power & Cooling ครับยี่ห้อเดียว(เพราะแบบนี้ในไทยมีแบรนด์เดียว
                  แบบว่าไม่ชอบของโหล555

TTไป หน้าตาให้คุณภาพเยี่ยม เค้าว่ามา

Comment

TT ใช้อยู๋ oc แหลก ไฟไม่ตก เสียงพัดลม เงียบ พัดลมหน้าเคาดังกว่าเยอะ มากๆ

TT ก็ถือว่า ขายคุณภาพเต็มๆ คับ

Comment

Originally posted by maxturbo View Post
                      iCute ไม่ดีเหรอนั่น กำลังเล็งๆอยู่อ่า
                      ไม่มีใครบอกว่าไม่ดีนิคับ แค่ถ้าเทียบคุณภาพกับยี่ห้อข้างต้นที่กล่าวกันมายังสู้ไม่ได้แค่นั้นเอง

Comment

แล้ว ถ่า งบ ในประมาณ iCute 650 pro ที่ ใช่ยี่ห้องอื่นแทนกันได้ตัวไหนเหรองับ

Comment

TT ЄNЄRMAX เลยครับ

แล้ว OCZ กะ PCP&C เทพเท่า TT กะ ЄNЄRMAX ป่ะครับ

Comment

PCP&Cเท่าแน่ ส่วนตัวชอบกว่านะครับ ส่วนOCZไม่มีความเห็นอันใด
                            ที่เสียเปรียบเพราะถอดสายไม่ได้ หน้าตาก็ธรรมดามากๆ

Comment

PC&C แจ่มมากครับ บอร์ดเมืองนอกเขาให้ตัวนี้ที่ 1 เลย ประกันยาวๆอีก 5 ปี

ปล. iCute เป็น ญ จะอ่านว่าฉันน่ารักก็ได้ แต่ในภาษาอังกฤษ จะพ้องเสียงกับคำว่า Ice Cube (กล่องน้ำแข็ง)
                              เพราะเขาทำเคสอยู่ อยากให้เคสของตัวเองเย็นมั้ง ก็เท่ไปอีกแบบ 55

Comment

Working...
                              X