Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของการเข้าเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของการเข้าเกมส์

คือคอมผมมีปัญหาอยู่ที่ว่า ตอนเข้าเล่น DotA

ปกติเปิดคอมมาแล้วมันจะเปิดได้ปกตินะครับ แต่เมื่อ ผมเข้า DotA จอมันจะดับครับ แล้วตรงปุ่มกดเปิดหน้าจอ ไฟมันจะกระพริบครับ สังเกตุจากเสียงว่าสามารถเข้าเกมไปได้แล้ว แต่จอไม่แสดงผล

ไม่ทราบว่าปัญหานี้เกิดจาก

1.PSU จะไปแล้ว?
    2.VGA จะเจ๊ง?
    3.LCD จะพัง?

ผมคิดได้แค่ 3 หัวข้อนี้อะครับ เพราะผมก็ไม่เก่งคอมเท่าไร

ช่วยวิเคราะห์หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดันนิดนึง

Comment

resolution มันไม่ support รึเปล่า

หรือไม่ก็ไปเปิดสองจอไว้ มันไปขึ้นอีกที่

Comment

แบบว่าเวลาเข้าเกมแต่ละเกมมันจะเป็นจอสีดำ คือเครื่องมันไปแต่จอมันไม่ไป ต้องเปิดปิดใหม่ ไปเรื่อยๆถึงจะติดใช่ปะ

ถ้าใช่

เป็นที่จอครับ

Comment

Working...
        X