Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant ปุ่มกด Combo ใน PC ใช้ตัวไหนแทนของจอย 360 เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant ปุ่มกด Combo ใน PC ใช้ตัวไหนแทนของจอย 360 เหรอครับ

พอดีมานั้งเล่นแล้วกดคอมโบแทบไม่ติดเลยเพราะมันขึ้นเป็นปุ่ม 360 == PC ต้องใช้อันไหนแทนบอกทีครับ

แล้วค่า BR เกมนี้คืออะไรเห็นมีคนบอกว่า BR เยอะมอนยิ่งเก่งจะเล่นต้องอย่าให้ศัตรูรุมต้องเจอแบบกลุ่มเดียวแล้วค่า BR จะขึ้นน้อยแต่ สเตตัสจะพุ่งเยอะจริงไหมครับ?

อันอื่นผมไม่รู้นะ แต่ถ้า link มอนฯเยอะๆมาอัดจะได้ของดรอบดีกว่าครับ โอกาศจับเป็นมอนฯก็น่าจะมากกว่า
    ไม่มีอะไรอ้างอิงทั้งนั้นสังเกตเอาจากการที่ผมเล่นเองครับ

Comment

ผมใช้จอยเล่นอ่ะครับ (150 บาท) กดตามจอยเลย

แต่ถ้าไม่ผิดมันมีให้ตั้งค่า combo อัตโนมัติด้วยมิใช่หรอครับ

Comment

น่าจะเป็นปุ่มขึ้นลงซ้ายขวานะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

ลองดูคำสั่งใน Keyboard แล้วเปรียบเทียบกับ Joy X-Box แล้วจะเข้าใจเองครับเพราะผมก็จำได้ไม่หมด

Comment

ก็ ขึ้นลง ซ้าย ขวาอ่ะครับ

ถ้าัมนขึ้น RB กด space bar

Comment

ก็ ขึ้นลง ซ้าย ขวาอ่ะครับ

ถ้าัมนขึ้น RB กด space bar

Comment

มันก็มีให้ปรับ key signal display ใช้อะไรบังคับก็ปรับให้มันแสดงแบบนั้น ก็หมดเรื่องละ

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post

มันก็มีให้ปรับ key signal display ใช้อะไรบังคับก็ปรับให้มันแสดงแบบนั้น ก็หมดเรื่องละ
                  ขอบคุณครับ

งงตั้งนาน

Comment

ผมใช้จอย 150 บาท หน้าตาคล้ายๆจอยเกม play station ผมกำหนดค่าปุ่ม บน-ล่าง-ซ้าย-ขวา ไม่ได้อ่ะคับ

Comment

จอย 150 แนะนำให้ใช้โปรแกรม Xinput Emulator เอาครับ
                      แ้ล้วปรับเป็นแบบจอย Xbox เพราะถ้าไ่ม่งั้นมันจะไม่สั่นนะครับ

Y - 1 / สามเหลี่ยม
                      X - 4 / สี่เหลี่ยม
                      B - 2 / วงหลม
                      A - 3 / กากบาท
                      RT - 6/ R2

Comment

Working...
                      X