Announcement

Collapse
No announcement yet.

มองหาลำโพง5.1ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองหาลำโพง5.1ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ซาวกาดของผม มัน creative sound blaster5.1live อะครับ ไม่รู้พิมถูกมั้ยนะครับ พี่ช่วนแนะนำหน่อยครับ เอาแบบไม่แพงมากอะครับ เอาพอฟังอะครับ

ฟังเพลงแนวไหนครับ ชอบฟังแบบไหน สบายหรือหนักหน่วง ใช้ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกม มากน้อยแค่ไหน

Comment

ถ้าชอบแบบฟังสบายๆแนะนำทีครับ ดูหนังเล่นเกมด้วยแต่ก็ไม่ชอบแบบที่มันตึ้บๆกระเทือนเครื่องใน
      Creative T 6060 มันแย่มากเลยเหรอครับเห็นมีแต่คนไม่เชียร์พอดีไปเห็นในงานคอมมาร์ทแถม Audigy value
      Last edited by alanna; 20 Mar 2009, 20:02:41.

Comment

Eacan A200 ครับ
        คุ้ม

Comment

ผมเอาไว้เล่นเกมดูหนังฟังเพลงอะครับเอาแบบแน่นๆๆหนักๆๆหนอ่ยอะครับ

Comment

CREATIVE Inspire T6060 5.1 เสียงไม่ดีนะฝากเพื่อนไปดูตัวนี้มาเหมือนกัน

ลองตัวนี้สิถ้าจะดีผมก็กำลังจะซื้ออยู่เลย น่าจะเหมาะกับเล่นเกมส์

LOGITECH X-540

Comment

Originally posted by vonbin View Post
              CREATIVE Inspire T6060 5.1 เสียงไม่ดีนะฝากเพื่อนไปดูตัวนี้มาเหมือนกัน

ลองตัวนี้สิถ้าจะดีผมก็กำลังจะซื้ออยู่เลย น่าจะเหมาะกับเล่นเกมส์

LOGITECH X-540

มันก้ไม่ได้ถึงกับแย่หรอกนะครับ T6060 น่ะ เพียงแค่เบส มันเบาไปนิดแค่นั้นเอง ส่วนเสียงแหลม ถ้าฟังเพลง ผมว่า มันก็ออกมาชัดดีนะ ทั้งแหลมทั้งกลาง ถ้าเป็น X540 เนี่ย เบส มันมาคงที่ หนักแน่น แต่ แหลม กับกลาง มันออกสตจ กว้างไปหน่อย แหลม ฟังมันกังวาน แต่ไม่ใสเท่าไหร่

ถ้าอยากได้ 5.1 เบส นุ่มๆ หน่อย เสียงแหลม กะ กลาง พอประมาณ ลองมอง T6200 ดูครับ

Comment

Soken DTH-750 เวบเพื่อนบ้านก็ใช้กันเยอะนะครับ ถ้างบ 2,500-3,000 มากกว่า 60 % จะซื้อรุ่นนี้มาดูหนังครับ

ห้องขนาด 4 x 4 เอาอยู่เลยครับ คุณภาพเกินราคาเยอะเลย รู้สึกที่ LOTUS 2,490 เองมั้ง

Comment

edifier 5.1 ก็ไม่เลวนะผมขายอยู่ แอบมาโปรโมทหน่อย เสียงไม่แพ้เจ้า a200 แต่ที่ไม่ฮิตเพราะว่ามันขายแพงกว่า

แต่ผมขายมือ 2 อยู่ 3200 บาท เรื่องหน้าตาลำโพงผมถือว่ากิน a200 แต่เสียงถ้าจะเอาเบสก็บอกว่าเป็นรอง

Comment

Eacan A200 เสียงกลาง แหลม เป็นยังไงมั่งครับ

Comment

ลองX3 มั้ยครับ เสียงจะเถื่อนๆหน่อย ไม่ผู้ดีเหมือน Cretive

Comment

Working...
                      X