overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: ร้านคอมที่ตึกคอมศรีราชา ร้านไหนที่คุณยอมรับว่าบริการดี...

OverclockZone Member Squall's Avatar

Arrow ร้านคอมที่ตึกคอมศรีราชา ร้านไหนที่คุณยอมรับว่าบริการดี...

ร้านคอมที่ตึกคอมศรีราชา ร้านไหน(ตอนนี้)ที่คุณยอมรับว่าบริการดี ...

ช่้วยแนะนำร้านดีๆหน่อยนะ

กำลังจะไปหา AGP 8x อยู่

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ไม่รู้สิครับ ก็คุยดีทุกร้านนะ แต่ไม่ค่อยลดครับ555
    AGP 8X ตึกคอมมีมั้ยไม่แน่ใจครับ ต่างจังหวัดหาของยากอยู่นา

ขนาดซิ๊งค์ CPUกว่าจะสั่งมาขาย ผมไปถามตั้งหลายที สุดท้ายไปพันทิพย์ ดันเอามาขายซะนี่555

OverclockZone Member Squall's Avatar

สงสัยจะมีการเดินเหนือย...

คือผมอยากจะไปร้านที่บริการหลังการขายดีๆก่อนอะครับ...

OverclockZone Member krell's Avatar

ร้าน M&D อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด เห็นมี 1650 กับ 7600 นะครับ ล่าสุดเมื่อ 3 วันก่อนก็ยังเห็นอยู่

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

สมัยเปิดใหม่ๆเคยซื้อ XP1800 จากร้าน IRR เห็นมันถูกกว่าทุกร้าน ตัวล่ะ8พันกว่าบาท

พอเอามาใช้สังเกตุว่ามันมีการเชื่อม L ปรากฏว่าพอไปดูในเน็ทเขาบอกว่ามันเป็นการปรับตัวคูณ โดยการเชื่อม L

แล้วมันวิ่งตามสเป็กที่ไฟเดิมๆไม่ได้จอฟ้าตลอด ต้องเพิ่มไฟเข้าไปอีก แบบนี้ไม่ต่างจากเอามาOCเอง แม่งเอาของรีมาร์คมาขาย ร้าน IRR จำไว้ครับ

Quote Originally Posted by krell View Post
    ร้าน M&D อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด เห็นมี 1650 กับ 7600 นะครับ ล่าสุดเมื่อ 3 วันก่อนก็ยังเห็นอยู่
    อยู่ตรงไหนนี่ไม่เคยเห็นร้าน M&D (ไม่สังเกตเอง... เหอๆๆ)

กำลังจะไปหา 1650 อยู่ด้วย ...
    Last edited by Squall; 21 Mar 2009 at 10:43:00.

OverclockZone Member hanabara's Avatar
    Onsite iT Computer

ลองดูที่ร้าน BIG IT กับ ร้าน JIB นะคับ ผมซื้อของมาให้ลูกค้า ประจำ ร้าน BIG IT ประกันส่วนมากเป็น com7 ส่วนของ JIB จะเป็น ซินเน็ค ครับ ร้าน JIB แนะนำร้านด้านหน้านะคับ อีกฝั่งผมไปทีไร ไม่ค่อยจะรับแขก(ลูกค้า) เท่าไร 555 หรือจะเมล์มาคุยกันก้อได้ครับ ร้านผมอยู่ ข้างนอกนะคับไม่ได้อยู่ในตึกคอม

OverclockZone Member krell's Avatar

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ร้าน jib ด้านหลัง หน้าตาไล่แขก สุดๆ ซื้อแต่ข้างหน้าอย่างเดียว ไปซื้อจอ เค้าก็ใช้ โปรแกรม เทส ให้อย่างดี แม้เราจะไม่มีไปเอง บริการดี แม้จะไม่ลด ซักบาท

ร้าน M&D อยู่ฝั่งเดียวกับ jib อ่ะครับ แถวๆ ตรงกลางหน่อย x1650 จะวางอยู่ ในตู้ สังเกตุได้ง่ายๆเลย (อธิบายไม่เก่ง)

OverclockZone Member hanabara's Avatar
    Onsite iT Computer

ง่ายๆ ออกลิฟท์มา อยู่ขวามือเรา ร้านติดกับลิฟท์เลยครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

JiB ฝั่งหลังตั้งแต่น้องหมวยคนนั้นไม่อยู่ผมก็ไปแค่ฝั่งหน้าอย่างเดียวครับ
    ส่วนฮาร์แวร์เฮ้า จะขายของเกรดดีหน่อย
    ถ้าหาของแต่ง เบ็ตเล็ด ของแปลกๆชั้นบน ร้านอะไรไม่ทราบ ขายเม้าOkerด้วย อยู่ติดลิฟ(รึเปล่า) ข้างๆIt City

ตกลงชั้น2 ใช่ป่ะ ตอนแรกคิดว่าชั้น3 เหอๆๆ

ขอบคุณครับ ...

ถ้าจะหาของแต่ง หรือของจากร้าน TK สั่งจาก ร้าน com-link เอาก็ได้นะ ราคาก็เท่ากับในเวบของ TK ล่าสุดสั่ง แรม g skill 4PK มา ถัด จาก jib ด้านหน้า มา 1-2 ร้าน

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ตึกแมวเหรอครับ ผมเคยไปก็ชื้อ BIT IT อะครับชื้อจนสนิทกับคนขายแล้ว

Bookmarks

Bookmarks