Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง HDD SSD หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง HDD SSD หน่อย

ตอนนี้ คิดอยากจะ ใช้ SSD มั่ง
    แต่ไม่ทราบว่า
    จะใช้ยังไงดี
    ระหว่าง
    G.SKILL SSD 64GB FM SATA 2 2.5'' 2ตัว Raid 0
    กับ
    G.SKILL SSD 128 GB TITAN SATA2 2.5"
    หรือ
    กลับไปใช้ WD Raptop 300 GB Raid0 เหมือนเดิมดี
    ปล.เน้นเล่นเกมอยากโหลดเมพเร็วๆด้วยอะ

รวยจัง...

Comment

G.SKILL SSD 64GB FM SATA 2 2.5'' 2ตัว Raid 0 ครับ..แรงแน่ๆ

Comment

ท่านเข้าใจผิดตั้งแต่แรกหรือเปล่า HDD กับ SSD มันคนละอย่างนะลองศึกษาดูก่อน ส่วนคำถามนั้นผมตอบได้เลย Titan แรงกว่าแน่นอนแต่ท่านดูราคาก่อนแร้วกัน 32GB titanซื้อ 64GB FM ได้สองตัว และบอกได้เลยว่ามันไม่ได้แรงมากอย่างที่ท่านคิดหรอกหรือผมคิดไปเองอันนี้แร้วแต่บุคคลนะคับ

Comment

SSD write speed มันช้ากว่า HDD นะครับ แต่เวลาเข้าถึงข้อมูลเร็วกว่ามาก และแพงกว่ามากๆด้วย

Comment

Originally posted by momoari View Post
            ท่านเข้าใจผิดตั้งแต่แรกหรือเปล่า HDD กับ SSD มันคนละอย่างนะลองศึกษาดูก่อน ส่วนคำถามนั้นผมตอบได้เลย Titan แรงกว่าแน่นอนแต่ท่านดูราคาก่อนแร้วกัน 32GB titanซื้อ 64GB FM ได้สองตัว และบอกได้เลยว่ามันไม่ได้แรงมากอย่างที่ท่านคิดหรอกหรือผมคิดไปเองอันนี้แร้วแต่บุคคลนะคับ
            อ้างอิงราคาจาก Tkcom[Click Here]
            คือ SSD ก็ส่วน SSD HDD ก็ส่วน HDD
            อันนี้พอเจ้าใจ
            ที่ตั้ง SSD HDD เพราะว่า ผม มี Raptor Raid 0 อยุ่น่ะงับ
            เลยอยากรุว่า จะเปลี่ยนไปใช้ดีมั้ย

Comment

Working...
            X