Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟแบบนี้มีปัญหาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟแบบนี้มีปัญหาไหมครับ

ตามรูปอ่ะครับไม่รู้ว่ามีปัญหากับเครื่องหรือเปล่าครับ
    +3.3v. min:2.13 max:2.38 mean:2.24
    +5v. min:2.58 max:4.44 mean:4.08
    +12v. min:4.10 max:11.20 mean:8.06
    -12v. min:-13.51 max:-2.82 mean:-7.89
    -5v. min:-6.11 max:0.07 mean:-3.57

ลองเอาไปเทียบดูใน BIOS ดูครับ ตรงกันอะปาว
    ผมว่า speed fan เอ๋อ แน่ ๆ

Comment

ผมดูไม่ได้อ่าไม่รู้ว่าดูตรงไหนเข้าดูทุกอันแล้วก็ไม่มีอ่ะครับ

Comment

หมายถึงตอน BOOT เครื่อง ให้กด Delete / F2 เข้าไปดูครับ
        ASUS กด Delete
        ASROCK กด F2

โปรแกรมบางทีชอบมั่วนิ่ม

Comment

ขอบคุณมากครับเด๋วจะลองดูครับ

Comment

ทำไมมันตกแบบนั้นละครับ ถ้าเท่ากันในไบออส เปลี่ยนด่วนครับ

Comment

คือว่าผมเข้าไปในไบออสแล้วผมเลือกดูทุกตัวแล้วนะครับไม่มีตัวเลือกไหนบอก watt เลยอ่ะครับ

Comment

ลองหาดู Hardware Monitor ในไบออส

ถ้าไฟตกแบบนี้ระวังนะคับ

ของผม+3ตกเหลือ 2.6 ผมก้อเปลี่ยนละ

ไบออสมันโชว์เปนสีแดงเยย

Comment

ในไบออสไม่มีอะไรที่มันจะโชว์เกี่ยวกับจำนวน watt ของ psu เลยอะครับทำยังไงดีละครับโปรแกรมก็ไม่น่าไว้ใจซะด้วย

Comment

ถ้าใช้asusลองใช้asus probeดูคับน่าจะเชื่อถือได้คับ มีกราฟบอกเวลาเราเล่นเกมว่าไฟมันแกว่งแค่ไหน

Comment

ถ้าใช้มิตเตอร์วัดไฟ อันนี้แน่นอนปะครับ

Comment

ไฟตกขนาดนี้มันน่าเปิดไม่ติดแล้วต่ำกว่า 10% ชัด หากตามนั้นนะจริงนะ กลัวนะรายงานเพื้ยน
                        ลองไปอัพไบออส MB ก่อนดีกว่านะ

Comment

รู้สึกว่ามันเหมือนผมเลยนะครับมันเป็นที่อะไรหรอครับ บอร์ดตัวเดียวกันเลย จ่ายไฟคล้ายๆกันใช้ Enermax 350 Watt สเปก 478 ธรรมดาผมว่าคงพอนะ หรือว่ามันเพี้ยน บอร์ดก็กวน ดู CPU-Z
                          ตรงMemoryไม่มีเขียนบอกอะไร ขึ้นแต่ 1024 MBytes

Comment

ปัญหาที่ว่ามันน่าจะอยู่ที่บอร์ดเพี้ยนช่ายปะครับ ผมใช่ Enermax 460 Wat อ่ะครับ ต้องปรับตรงไหนครับถึงจะให้บอร์ดมันไม่เพี้ยน ที่ว่าปรับไบออส คือการเฟรชมันใหม่หรอครับ

Comment

Working...
                            X