Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอค้าง เปลี่ยนเป็นภาพสีเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอค้าง เปลี่ยนเป็นภาพสีเดียว

คอม ผม ตอนเข้าวินโดว์ไปแล้วซัก2นาที แล้วก้กลายเป็นภาพ แบบช่องเอวีอ่ะครับ แต่เป็นแบบสีต่างๆกันไปแต่เป็นสีเดียวนะ ตอนแรกคิดว่าเป็นกับไฟไม่พอเพราะพึ่งซื้อการ์ดจอใหม่มา(9600gt) psuเดิม ติดเคสมา เลยซื้อPSUใหม่ของraidmax530wมาใส่ก็เป็นอาการเดิมเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ภาพแบบนี่ตอนปรับไบออสซักพักก็เป็นเหมือนกัน

spec
    amd 3200+ no oc
    m/b a8n-e ram2g
    hd seagate 500+160
    dvd-rom
    pci-e 9600gt 512mb 256 bit

ลองอัพเดท Driver การ์ดจอคับ

Comment

ล่าสุดแล้วครับ 182.02ได้ แต่มันเป็นตอนปรับไบออสด้วยนะครับ

Comment

สงสัยต้องเอาการ์ดใบนี้ไปลองกับเครื่องอื่น หรือไม่ก็เอาการ์ดอื่นมาลองกับเครื่องนี้ อิอิ

ลองดูคับ

Comment

Working...
        X