Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเติมหมึก+วิธีเซ็ตตลับหมึกปริ้นเตอร์canon iP4680

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเติมหมึก+วิธีเซ็ตตลับหมึกปริ้นเตอร์canon iP4680

ใครมีวิธีเติมหมึกเจ้าเครื่องปริ้นรุ่น canon iP4680 มั้งครับ ผมลองเติมแล้วครับแล้วใส่เข้าไปมันบอกว่าหมึกยังหมด อ่า งงมากหรือว่ามันต้องมีวิธีเซ็ตตลับหมึกด้วยช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ เสียเงินซื้อหมึกไปเยอะเสียดาย แล้วยิ่งเจาะตลับหมึกพรุ่นเลยต้องทิ้งไปเมื่อวานเสียดายครับช่วยหน่อยน่ะครับ เอาแบบละเอียดน่ะครับ มีรูปยิ่งดีครับ ขอบคุณท่านมากครับ

ดันครับ

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by skisawa View Post
        ใครมีวิธีเติมหมึกเจ้าเครื่องปริ้นรุ่น canon iP4680 มั้งครับ ผมลองเติมแล้วครับแล้วใส่เข้าไปมันบอกว่าหมึกยังหมด อ่า งงมากหรือว่ามันต้องมีวิธีเซ็ตตลับหมึกด้วยช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ เสียเงินซื้อหมึกไปเยอะเสียดาย แล้วยิ่งเจาะตลับหมึกพรุ่นเลยต้องทิ้งไปเมื่อวานเสียดายครับช่วยหน่อยน่ะครับ เอาแบบละเอียดน่ะครับ มีรูปยิ่งดีครับ ขอบคุณท่านมากครับ
        ขึ้นเตือนว่า Low แต่ยังสั่งพิมพ์ได้อยู่ใช่ไม๊คะ ถ้างั้นก็ไม่ต้องสนใจ ยังดีกว่าของ HP ที่มันล็อคไม่ให้พิมพ์เลย

คุณต้องสังเกตดูว่าหมึกของเราที่เติมไปนั้นจะหมดตอนไหน ต้องคอยสังเกตเอาเอง เพราะคุณเติมแต่หมึกไม่ได้รีเซตชิป ชิปจึงไม่รู้ว่าหมึกจริงๆมีอยู่เท่าไหร่ เพราะประเมินจากการพิมพ์ว่าพิมพ์ไปกี่หน้าเท่านั้น

อาจมีวิธีรีเซตตลับก็ได้ลองหาดูค่ะ หรือไปซื้อตลับใสที่มีชิปออโต้รีเซตจากเมืองจีน

Comment

พิมพ์canon iP4680ลงใน Google หรือ Youtubeเลยมีเพียบ
          หาก่อนค่อยถาม หาไม่เจอค่อยมาถามจะดูดีกว่านะ

Comment

Working...
          X