Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ซื้อGF6200 มามีวิธีเช็คยังไงคะ เปลี่ยนใน 7 วันอ่ะจ๊ะ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ซื้อGF6200 มามีวิธีเช็คยังไงคะ เปลี่ยนใน 7 วันอ่ะจ๊ะ++

ตัวเก่า Ti4200 ภาพแตกไปเรียบร้อย
    เมื่อก่อนซื้อมา ก็ใช้เลยนะคะ ไม่เคยเช็คเลย
    แต่ตอนนี้อยากศึกษาเพิ่มเติม อยากทราบวิธีเช็คคะ
    ยังอยู่ในประกัน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่

ซื้อ GF 6200 มาคะ

ใครพอทราบขอความกรุณาหน่อยนะคะ อีก 2 วัน ครบ 7 วันแล้วจ๊ะ

***จากกระทู้เก่า ความร้อน CPU ลดลงแล้วค่ะอยู่ที่ 42 ค่ะ ^^ ขอบคุณมากๆคะ

เล่นเกมหนักๆ ยาวๆ หลายๆ ชั่วโมงครับ ถ้าไม่มีปัญหา ก็ใช้ได้ล่ะครับ

Comment

แต่ว่า แค่ GF6200 เองอ่ะคะ เล่นเกมส์หนักๆคงไม่ไหวอยู่แล้วหรือเปล่าคะ
      คือ GF6200 ควรเล่นได้ที่ระดับไหน ถึงจะโอเค
      เราเล่น stronghold 2 โหมด High ภาพก็สวยดี สร้างตัวเยอะๆได้ แต่เวลาเลือนไปทางซ้าย-ขวา โดยที่มีตัวเล่นไม่กี่ตัว มันก็กระตุกคะ มันจะค้างสักแปบ ภาพถึงจะเลื่อน

Comment

3DMARK01 03 05 06 1LOOP เต็ม รู้ผล!

Comment

แล้วเวลามีปัญหา มันจะเป็นอย่างไรเหรอคะ อาการอ่ะคะ

Comment

ตัวของคุณผู้ ญ นี้เป็นการ์ดระดับล่างๆ อ่ะครับ ถ้าเล่นเกม หนักๆต้องปรับ LOW นะครับ ปานกลางได้บางอัน

ส่วนที่ซื้อมาถ้าใช้ได้ปกติ ก็ OK ครับ ลองเล่นเกมหลายๆเกมดูว่ามีอาการเพี้ยนมั้ย หลุดมั้ย เข้าไม่ได้รึป่าว ค่อยมาหาสาเหตุอีกทีครับ

Comment

คอมทั้งชุด ซื้อเมื่อ 4 ปีที่แล้วรวมถึงการ์ดจอด้วย
              ทีนี้ สงสัยว่า เจ้าตัว GF6200 เนี๊ย ตอนเรา shutdown เสร็จเรียบร้อยแล้ว หรือตอน restart หน้าจอมันจะขึ้นว่า check อะไรสักอย่าง เป็นกรอบสีแดง ลอยไปลอยมา
              เดี๋ยวนี้การ์ดจอทุกตัว มันเป็นอย่างนี้จริงๆเหรอคะ ตามไม่ทันไม่รู้เรื่องเลยคะ
              แล้ว GF6200 เป็นกับเขาด้วยเนี๊ยปกติไหมคะ (ตัวเก่า Ti4200 ไม่เห็นเป็นนินา >.<~~ ม่ายรู้เรื่องเลย)

Comment

Originally posted by ounzo View Post
                คอมทั้งชุด ซื้อเมื่อ 4 ปีที่แล้วรวมถึงการ์ดจอด้วย
                ทีนี้ สงสัยว่า เจ้าตัว GF6200 เนี๊ย ตอนเรา shutdown เสร็จเรียบร้อยแล้ว หรือตอน restart หน้าจอมันจะขึ้นว่า check อะไรสักอย่าง เป็นกรอบสีแดง ลอยไปลอยมา
                เดี๋ยวนี้การ์ดจอทุกตัว มันเป็นอย่างนี้จริงๆเหรอคะ ตามไม่ทันไม่รู้เรื่องเลยคะ
                แล้ว GF6200 เป็นกับเขาด้วยเนี๊ยปกติไหมคะ (ตัวเก่า Ti4200 ไม่เห็นเป็นนินา >.<~~ ม่ายรู้เรื่องเลย)
                ไบออสของการ์ดจอมานคับ

GF4 Ti เมื่อก่อนแพงโคดๆ

Comment

Working...
                X