Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแค่บ่น เนต Buddy...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแค่บ่น เนต Buddy...

ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับขอแค่พื้นที่ บ่นก็พอ

เมื่อวานทั้งคืน เนตช้าาาามากกกก เข้าเว็บ แทบไม่ได้เลย ต้องมีปัญหาอย่างแน่นอน

เอ็มก็เข้าไม่ได้ โซแบด มาก ๆ เหมือนทำอะไรไม่ได้เลย ตั้งแต่ประมาณเที่ยงคืน

และปรากฏ คอลเซนเตอร์ก็ปิด เที่ยงคืน - เก้าโมงเช้าพอดี

เป็นช่วงที่มีปัญหาพอดี

ปรากฏทั้งคืนก็ใช้การอะไรไม่ได้เลย ก็ต้องรอ ๆ ๆ รอคอลเซนเตอร์ (แต่ใจกระวนกระวายไม่ได้ใช้เนต)

ถึงเก้าโมงโทรไปคอลเซนเตอร์เค้าก็ให้ปรับ ๆ อะไรไม่รู้ ก็ไม่ได้

ต้องให้ช่าง รีเซตพอร์ต ถึงจะหาย (รู้สึกรีเซตพอร์ตทีไรก็หายดีทุกที)

เค้าบอกว่า เนตสวิง(ริงโก้)มาก คือสัญญาส่ายไปส่ายมามากกกก เหมาะแก่การหลุดเป็นอย่างยิ่ง

(ซึ่งปรกติก็หลุดบ่อยทีเดียว หึหึ)

ที่บ่นคือ ถ้าเราต้องการใช้งานในช่วง เวลาหลังเที่ยงคืน เวลาที่เค้าปิดทำการ เราจะทำไงละ -*-.

แล้วก็ดันมาเสียหลังเที่ยงคืนพอดีอีก อะจึ๊ย !!

ธรรมดา เน็ตไทยครับ buddy นี่คู่สาย tot รึเปล่าครับ

ลองหันมาคบ cat hinet ไม่มีโปรเเรงๆเหมือนจ้าวอื่นหรือเพราะยังไม่ออกมา เเต่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ อาจเพราะคนใช้น้อย

Comment

เมือคืนผมไม่ได้ใช้เน็ตเลยไม่รู้ว่ามันนิ่งหรือเปล่า
      บ้านผมก็มีปัญหาสวิงเหมือนกันแต่ผมว่าเป็นปัญหาจากสายโทรศัพย์TOT
      จะมีเสียงแกรกๆๆๆๆในโทรศัพย์ตลอด ช่วงที่เน็ตหลุดเสียงแทรกดังกว่าปกติ
      โมเด็มแถมจะหลุดบ่อยมากแต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นnetgearอาการหลุดเองหายไปเลย
      ส่วนเรื่องcallcenterต้องทำใจ แต่ถ้าเรียกช่างจะมาเร็วมากๆๆ
      คงจะใช้งานต่อไปเพราะได้โปร2เม็ก290บาทเอง

Comment

ไม่รู้สิ ของผมไม่ค่อยรวน

เคยมีปัญหาสัญญาณรบกวนมาก เน็ตหลุดบ่อย

ช่างมาทำทีเดียว หาย

Comment

ผมก็เป็นครับ หลุดมากๆ เค้าว่าคู่สาย tot ที่บ้านผมมันเก่าาาและไกลลล

แนะนำให้ยกเลิกบริการ (สงสัยจะไล่โปร 290) ^^

Comment

อืมม สาย TOT ครับ

แต่ว่า ขอ maxnet ไปแล้วละครับเค้าคงมาเดินสายให้ใหม่

ก็จะใหม่กว่า TOT แน่

โฮะๆ+

Comment

Working...
            X