Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีแชร์ Ram ไปให้การ์ดจอค่ะ TT^TT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีแชร์ Ram ไปให้การ์ดจอค่ะ TT^TT

อยากทราบวิธีการแชร์ แรมไปช่วยการ์ดจอค่ะ ของหนูใช้ Acer Aspire 4920 แรม 3g อยากรุค่ะว่าจะเซตยังไง การ์ดจอ GMA X3100 384mb ค่ะ

มันแชร์ให้อัตโนมัติไม่ใช่หรอคับ

Comment

ไม่รู้สิค่ะ มันแชร์ได้อัติโนมัติเลยหรอค่ะ

ไม่ต้องเซ็ตเลยหรอ

Comment

แชร์ Auto

Comment

Auto แชร์ อิอิ

Comment

มันจะทำงานของมันเองครับ อัดแรมเครื่องไว้เยอะๆละกัน

Comment

เคยอ่านจากนิตยสารที่ให้เขียนบทความพวกแชร์แรมมาหลายๆเล่มแล้ว
              ได้คำตอบว่า การแชร์แรมไม่ได้มีประโยชน์อะไรเท่าไหร่เลยครับ
              ไม่ได้ทำให้เล่นเกมดีขึ้น ไม่ได้ทำให้เครื่องไวขึ้น แต่อาจจะมีบ้าง
              ในช่วงการเล่นเกมบางเกม ที่บางจุดใช้ Ram ของ VGA มากจน
              ต้องอาศัยการแชร์แรมเข้าช่วย
              ดังนั้นคุณเจ้าของกระทู้ก็อย่าใส่ใจเรื่องความมากน้อยในการแชร์แรมเลยครับ
              ยังไงเสียมันก็ Auto ให้อยู่แล้ว แต่ถ้าอยากให้มันแชร์เยอะๆล่ะก็
              ก็ลง Window 7 สิครับ แชร์เป็น GB เลย หุๆ

ที่ว่าทั้งหมดหมายถึงการแชร์ Ram ของการ์ดจอแยกนะครับ
              ไม่ได้หมายถึงพวก VGA ออนบอร์ด

Comment

อ๋อค่ะ

ขอบคุรมากกค่ะ ^^ จ๊วฟฟ

Comment

Working...
                X