Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีแชร์ แรมไป การ์ดจอค่ะ (Notebook นะค่ะืำ)ทำได้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีแชร์ แรมไป การ์ดจอค่ะ (Notebook นะค่ะืำ)ทำได้รึเปล่า

อยากทราบวิธีการแชร์ แรมไปช่วยการ์ดจอค่ะ ของหนูใช้ Acer Aspire 4920 แรม 3g อยากรุค่ะว่าจะเซตยังไง การ์ดจอ GMA X3100 384mb ค่ะ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ส่วนใหญ่ จะset ไว้ Auto ครับ
      ถ้าแรมในระบบ เยอะ ก็จะแชร์ให้การ์ดจอเยอะตาม

Comment

งั้นก็ Auto เองเลยช่ายม่ะค่ะ อย่างนี้ต้อง เพิ่มแรมให้มากกกกก จะได้ไล่ยิงเกรียนแบบลื่นหัวแตกเลยช่ายม่ะค่ะ

Comment

ไม่รู้ว่าการ์ดจอของอินเทลมันใช้ระบบที่เหมือนกับ TurboCache(Nvidia) หรือ Hypermemory(ATI) หรือเปล่า เพราะโน๊ตบุ๊คพี่ผมใส่แรมไป 4GB มันโชว์แรมการ์ดจอตั้ง 19xxMB(จำไม่ได้) อ่ะครับผม

ปล. ใน dxdiag นะ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
            ไม่รู้ว่าการ์ดจอของอินเทลมันใช้ระบบที่เหมือนกับ TurboCache(Nvidia) หรือ Hypermemory(ATI) หรือเปล่า เพราะโน๊ตบุ๊คพี่ผมใส่แรมไป 4GB มันโชว์แรมการ์ดจอตั้ง 19xxMB(จำไม่ได้) อ่ะครับผม

ปล. ใน dxdiag นะ
            แล้วที่โชว์ แรมการ์ดจอ 19xxMB แล้วการแสดงผลมัน ดีรึเปล่าค่ะหรือแค่โชว์ หลอกๆ แต่การแสดงผลไม่เทียบเท่า

Comment

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ ไม่ได้เล่นจริง ๆ จังกับเครื่องนี้... เพราะมันเป็นเครื่องของพี่

Comment

VGA มันไม่แรง แชร์แรมไปเยอะก็ไม่เห็นผลมากหรอกครับ แล้วขนาดหน้าจอ Notebook เนี่ย
                แรม 384MB ก็เหลือกินแล้วครับ ต่อให้คุณแชร์แรมไปให้มัน 2GB ก็แทบไม่ต่างกัน

ปล. จขกท ลืมตาแล้วยัง โตสุดแล้วช่ายมะ อิอิ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                  ปล. จขกท ลืมตาแล้วยัง โตสุดแล้วช่ายมะ อิอิ
                  ตาบวมด้วยจิ.. เล่นเกมดึกเหรอ...

Comment

ผมรู้นะว่าเป็นผู้ชาย

Comment

Originally posted by fang16m9 View Post
                      งั้นก็ Auto เองเลยช่ายม่ะค่ะ อย่างนี้ต้อง เพิ่มแรมให้มากกกกก จะได้ไล่ยิงเกรียนแบบลื่นหัวแตกเลยช่ายม่ะค่ะ

ขอเดาว่า sf มันมีหน่วยหัวเกียนไง
                      ป๋็มสามดอกจันเหลืิอง น้า ถ้าใช่ว่างๆเจอกันที่ 4/4 จ้า
                      [ST]Shooter

Comment

อย่าไปหวังอะไรกับ notebook มากเลยงับ ผมเองก้มีเครื่องนึง เล่นเกมปรับไรไม่ได้มากหรอกคับ เผลอๆปรับไม่ได้เลยด้วย ^^

Comment

ตั้งเป็น Auto มันก้แชร์ตามโปรแกรมที่ใช้ไงครับ แชร์ได้สูงสุด 384 ครับ

Comment

รู้นะว่าเป็นผู้ชาย+/- รูปแทนงามจริง

Comment

Working...
                            X