Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดัวให้หน่อยครับเครื่องมีปันหาเล่นๆอยู่จอค้างหน้าจอเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดัวให้หน่อยครับเครื่องมีปันหาเล่นๆอยู่จอค้างหน้าจอเป็นแบบนี้

หน้าจอเป็นแบบนี้ครับช่วยดูหน่อยครับว่าปันหาน่าจะเกิดจากอะไร

น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะคะ ลองลงไดรเวอร์ใหม่ๆ หรือถอดมาทำความสะอาดก็ดีค่ะ

Comment

ทำอย่างน้องรินทร์บอกไม่หาย ก้อส่งเครมได้เลยครับ

Comment

1 ถอด driver restart ไปข้อ2
        2 SafeMode ---> โดยการ กด F8

ภาพที่ได้ปรกติไหม หากไม่ปรกติ ต้องตรวจสอบ HW

Comment

กำ เละขนาดนี้เลย
          ลองไดฟ์เวอร์ใหม่
          ไม่หาย ถอดการ์ด ทำความสะอาด เสียบใหม่
          ไม่หาย เคลม
          ไม่มีประกัน ซื้อใหม่

Comment

ของผมก็เป็นครับแต่กด รีเซ็ตแล้วก็หายอย่างนี้ต้องเครมการ์ดจอหรือเปล่าครับ

Comment

ของผมก็กดรีสตารท์แล้วหายเหมือนกัน
              แล้วเพิ่งซื้อมามีประกัน
              9800GTX+

Comment

โฮย เป็นเหมือนกันเลย พอรีสตารท์ หาย แล้วก้เป็นอีก จะเกี่ยวกับการ์ด หรอ แต่เป็นตอนเล่นเกมเท่านันนะของผม ไช้ธรรมดาไม่เป็น

ใครพอรู้ ตอบหน่อย
                Last edited by beerbibon; 21 Mar 2009, 19:12:13.

Comment

ของผมก็เปนบางครั้ง
                  ซื้อมาประมาน1เดือน
                  ตอนแรกๆก็เปนนานๆครั้ง
                  ตอนหลังมันเปนบ่อยเรย
                  ไม่รุเปนไร
                  จนทนไม่ได้เรยเอามาถามอ่าครับ

Comment

การ์จอ + ไดรเวอร์

ส่วนมากผมจะเป็นตอน 1 ความร้อน

Comment

อาการไกล้เคียงกัน ของผมเป็นโน๊ตบุ๊ค เล่นๆค้างทำไรไม่ได้ รีสตาร์เครื่องใหม่เข้า SafeMode ก็ไม่หายดันไปค้างใน SafeMode อีก ลองวิเคราะห์ให้ทีว่าเป็นเพราะไร

Comment

ไม่น่าเหมือนในโน๊ตบุ๊คนาครับ
                        เพราะของผมคอมไม่แฮงค์เล่นต่อได้
                        แต่จอเละ!

Comment

จากประสบการณ์นะคับ
                          คือไม่อยากฟันธงอะคับ
                          แต่อาการแบบนี้ เป็นที่ pci card เกือบ จะ 100 % เลยคับ
                          แต่ มีให้ลองดูคับ

1 ลองลง driver ใหม่นะคับ หรือลองโหลดจาก website ผู้ผลิต เลยคับ
                          2 ถ้าไม่หายอีก ส่งเคลมคับ แต่ถ้าเพิ่งซื้อไม่กี่วัน เค้าอาจจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้คับ แต่ถ้าไม่หายอีก
                          3 เปลี่ยนรุ่นคับ *0*

Comment

ไดร์ฟเวอร์ ไม่ก็ตัวการ์ดจอเอง

Comment

oc การ์ดมากไปป่าว งิงิ

น่าจะเปนที่ ไดร์เวอร์,ไม่ก็ความร้อนอะครับ ต้อนผม oc การ์ดมาก ๆ ก็เปนแบบนี้แหละ งุงิ

ปล.การ์ดก็งอนเปนนะ

Comment

Working...
                              X