Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เรื่อง Channel Test หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เรื่อง Channel Test หน่อยครับ

จากรูปนะครับ คือ ผมลองเทส เสียงลำโพง แต่ทำไม เสียงมันออกแค่ 2 ลำโพงครับ
    ทั้งที่ๆผมก็ใช่ลำโพ 5.1 แล้วก็เลือกเป็น 5.1 หมดแล้วนะครับ

รบกวนทีครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ใช้อะไรเทสอ่ะคับ ไฟล์? แผ่น?

Comment

ได้ลอง ทั้ง 2 แบบ นะครับ
      คือที่ผมอยากทราบ คือ ทำไม เวลา ลอง เทส Channel มันได้ยินแค่ 2 ตัวอะครับ ซ้ายกับขวา
      แต่เวลาฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมไรงี้ มันออกทุกลำโพงอยู่แล้วครับ
      แค่สงสัย กับ Channel เฉยๆครับ

Comment

ถ้าแบบนี้จนปัญญาครับ ขออภัย ไม่ค่อยถนัดเรื่องเสียงบนคอม

Comment

ไปดู multi-channel wave ข้างหลัง

Comment

ต้องปรับตรงไหนหรือเปล่าครับ
            Attached Files

Comment

Working...
            X