Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกมส์หน่อยครับ หาซื้อ จำชื่อเกมส์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกมส์หน่อยครับ หาซื้อ จำชื่อเกมส์ไม่ได้

มันเป็นเกมส์ แนวช่วยตัวประกันอะครับ
    เจอผู้ร้าย เราไม่ต้องยิงก็ได้ แต่เอาเชือกมัดครับ (แล้วมายิงทีหลังก็ได้)

ใช่เกมส์ สวาท หรือเปล่า จำภาคไม่ได้

หรือมีเกมส์แนวนี้ อะไรบ้างครับ

เรนโบซิก เวกัส จะเหมือนกันมั้ย ชอบแบบ เอาเชือกมัด แล้วค่อยฆ่านะครับ

รบกวนกูรูเกดมส์หน่อยครับท่าน

แนวๆนี้ ก็ Splinter Cell มั้งครับ

Comment

เท่าที่ผมสัมผัสก็ เป็นเกม SWAT นะครับ ทุกๆภาคน่ะครับ ล่าสุดก็ SWAT 4
      Rainbow Six ไม่จับใส่กุญแจไม่รัดสายพลาสติกครับ เพราะ Rainbow สู้กับผู้ก่อการร้าย (กำจัดอย่างเดียว)
      ส่วน SWAT เป็นหน่วยเฉพาะของตำรวจ เลยต้องจับกุมบ้าง เพราะสู้กับผู้ร้ายธรรมดาอ่ะครับ (เพราะ SWAT ก็คือ ตร. ต้องบังคับใช้กฏหมายเหมือนกัน ฆ่าแหลกมะได้)

ปล.SWAT 4 โล้ดสนุกดี
      Last edited by Nikita; 22 Mar 2009, 00:41:59.

Comment

SWAT 4 อ่าครับ น่าจะใช่นะอิอิ

แนวๆนั้นอ่า

แต่ Rainbow 6 มันไม่แนวจับนะครับ ฆ่าทิ้งลูกเดียว

Comment

ถ้าบอกว่าเอาเชือกจับมัดก็ใช่ SWAT 4ละครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            แนวๆนี้ ก็ Splinter Cell มั้งครับ
            เดี๋ยวจะลองไปหามาเล่นบ้างดีกว่า เกมส์นี้ ไม่เคยเล่นเลย
            Originally posted by Nikita View Post
            เท่าที่ผมสัมผัสก็ เป็นเกม SWAT นะครับ ทุกๆภาคน่ะครับ ล่าสุดก็ SWAT 4
            Rainbow Six ไม่จับกุญแจไม่รับสายพลาสติกครับ เพราะ Rainbow สู้กับผู้ก่อการร้าย (กำจัดอย่างเดียว)
            ส่วน SWAT เป็นหน่วยเฉพาะของตำรวจ เลยต้องจับกุมบ้าง เพราะสู้กับผู้ร้ายธรรมดาอ่ะครับ (เพราะ SWAT ก็คือ ตร. ต้องบังคับใช้กฏหมายเหมือนกัน ฆ่าแหลกมะได้)

ปล.SWAT 4 โล้ดสนุกดี
            เอามาแล้ววันนี้ครับ มันดี การ์ดแรงๆ 4870 ก็ยังคิดถึงเกมส์ที่เล่นตั้งแต่สมัย FX5500

Originally posted by Anfieldrap View Post
            SWAT 4 อ่าครับ น่าจะใช่นะอิอิ

แนวๆนั้นอ่า

แต่ Rainbow 6 มันไม่แนวจับนะครับ ฆ่าทิ้งลูกเดียว
            ใช่เลยครับท่าน เกมส์ ซูม่า ผมยังเล่ยอยู่เลย เอา 4870 มาเล่นด้วย ไม่มีกระตุก
            Originally posted by -DoMyoJi- View Post
            ถ้าบอกว่าเอาเชือกจับมัดก็ใช่ SWAT 4ละครับ
            ครับท่าน เกมส์นี้คนเคยเล่นเยอะจริง

Comment

เกม Splinter Cell ไม่ใช่แนว FPS อย่างท่านต้องการนะครับ
              เป็นเกม แนวสายลับ ออกแนวลอบเร้น
              เช่น ต้องคอยหลบ CCTV คอยหลบหรือจัดการผู้ก่อการร้ายจากด้านหลัง (เหมือนๆกับ Metal Gear น่ะครับแต่เกมนี้ สุขุมกว่าเพราะ เคลียร์ให้จบได้โดยไม่ต้องยิงปืนซักนัดเลยครับ)

ปล.พอดีเป็นแฟนพันธุ์แท้ Series นี้ อิอิ
              (กำลังรอภาค 5อยู่ Splinter Cell : Conviction)

Comment

Working...
              X