Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง mainboard กับ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง mainboard กับ CPU ครับ

พอดีจะไป commart อ่ะครับ เลยอยากจะอัพเกรดคอมใหม่ซักหน่อย ตอนนี้ที่ใช้อยู่คือ

MB: Asus P5LD2-X/GBL
    CPU: Core 2 Duo E7200 2.53 GHz,
    VGA: XFX GeForce 9800GTX+

พอเล่นเกมแล้วมีความรู้สึกว่า ตัวการ์ดจอมันแสดงผลได้ไม่เต็มที่น่ะครับ เลยอยากถามว่า ควรซื้อ mainboard กับ CPU ตัวไหนดีครับ เอาแบบราคากลางๆน่ะครับ

ป.ล. ไม่ OC น่ะครับ เล่นเกมอย่างเดียวเลย

ไม่ oc ให้ซื้อ CPU
    E8400 / E8500 จัดไป

แต่ถ้า oc ให้เปลี่ยน เมนบอร์ด
    E7200 @ 4.0 GHz (เเจ่มกว่าเปลี่ยน CPU และถูกกว่า)

Comment

เปลี่ยนบอร์ดแล้วเอามา oc E7200 ดีกว่าครับ แจ่ม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่ oc ให้ซื้อ CPU
        E8400 / E8500 จัดไป

แต่ถ้า oc ให้เปลี่ยน เมนบอร์ด
        E7200 @ 4.0 GHz (เเจ่มกว่าเปลี่ยน CPU และถูกกว่า)
        ขอบคุณครับ แล้วเมนบอร์ดตัวไหนดีอ่ะครับ เพราะไม่เคย OC ด้วยซิครับ

ป.ล. แล้วถ้าจะเล่น Core 2 Quad ไปเลยดีไหมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by teppy View Post
          ขอบคุณครับ แล้วเมนบอร์ดตัวไหนดีอ่ะครับ เพราะไม่เคย OC ด้วยซิครับ

ป.ล. แล้วถ้าจะเล่น Core 2 Quad ไปเลยดีไหมอ่ะครับ
          คิดว่าหลาย Core เล่นเกมส์ดีกว่า คิดผิดอย่างแรง

E8400 / E8500 เกิดมาเพื่อเกมส์โดยเฉพาะ (Q9550 ตัวละ 10000 ฿ ยังหาว )
          เล่นเกมส์ให้ดู GHz ของ CPU นะ เยอะๆ จะแรง
          E7200 @ 4.0 GHz แรงกว่า E8400 3.0 GHz อีก บอกได้แค่นี้ละ

Comment

ขอบคุณค้าบบบ

Comment

แล้วเมนบอร์ดตัวไหนดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by teppy View Post
                แล้วเมนบอร์ดตัวไหนดีอ่ะครับ
                งบเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  งบเท่าไรครับ
                  ประมาน 4000-5000 ครับ

Comment

ประมาน 4000-5000 ครับ
                    งบขนาดนี้ก็คง Gigabyte EP45-UD3R ไม่ก็ asus P5Q-Pro ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

Working...
                        X