Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhysXมันคือโปรแกรมอะไรครับ แล้วหาดาวน์โหลดที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PhysXมันคือโปรแกรมอะไรครับ แล้วหาดาวน์โหลดที่ไหน

ตามนั้นแหละครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

เป็นโปรแกมที่ช่วย CPU ประมวลผลโดยใช้ GPU ของการ์ดจอมาช่วยครับโดยส่วนใหญ่จะเป็นระบบฟิสิกส์
    แต่จะใช้ได้ก็ต้องเป็นการ์ดจอของค่ายเขียวเท่านั้น รุ่น GF8 ขึ้นไปด้วยครับ
    แล้วยังต้องมีเกมหรือโปรแกรมที่รองรับอีกด้วย ซึ่งปัจจุบันก็ไม่ต่อยมีเท่าไร

ที่เห็นได้ชัดๆก็เช่นเกม Mirror Edge ครับผม

Comment

ถ้าใช้ค่ายเขียวแล้วใช้ซีรี่ย์ 8 ขึ้นไป โหลดได้ที่เวปผุ้ผลิตจ้า เป้นไดร์เวอร์ตัวใหม่มันจะเปิดให้เอง

Comment

โปรแกรมคำนวนฟิสิกส์

ดาวโหลดใด้จากการ์ดจอตระกูลเขียว

Comment

Working...
        X