Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มใหม กับ C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มใหม กับ C3

ถามตรงๆ เลยแล้วกัน

ตอนแรกเล็งๆ a600II แต่ใด้ยินว่า C3 เสียงดีมาก ก็เลยจะเก็บเงินต่อ

ผมไม่รีบร้อน ขอให้เสียงดี คุ้มค่าการรอคอยจริงๆ ก็พอ

เพราะส่วนตัวรักเสียงเพลงมากๆ ดูหนัง , เล่นเกมส์ ไม่เท่าใหร่

ฟังเพลงกับหูฟังโทรศัพย์ ยังมีความสุขกว่า saag 10s นี่อีก

กากเกิน ซาวการ์ดลากไม่ขึ้น แต่มันเลือกไม่ใด้ ทนไช้ + ไช้ทน

ผมมีความจำเป็นทางหน้าที่การงาน ให้ไม่สามารถไปยืนฟังใด้ คงใด้แต่อ่านรีวิว แล้วสั่งซื้อ

ลำโพงดีๆ ไม่เคยใด้ฟังหรอก บ้านนอกจัด

Eacan QQ-001 ยังไม่เคยเห็นด้วยซ้ำ...

สรุปแล้วกัน ท่านที่เคยใด้ไช้ , ใด้ฟัง ทั้ง 2 ตัว คิดว่ามันคุ้มใหม กับที่ผมจะข้าม 600II ไปลง C3 หรือมีตัวอื่น ในราคานี้ที่ดีกว่า

อย่าไช้คำว่า " แพง หรือ ราคา " นะครับ ขอไช้คำว่า " คุ้ม " เป็นตัวตัดสิน

คุ้มของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ
    มันไม่มีมาตรฐานอะ

ถ้าพูดเรื่องคุ้มเท่าที่ผมใช้มา ผมว่า SOLO3 คุ้มสุดครับ

Comment

ถ้าแบบนั้นสอยคอม 5 เหอะ ได้ทั้งเล่นเกมส์แหละดูหนังฟังเพลง

Comment

ปกติผมฟังเพลง 128k c5 เลยขอผ่านก่อน

ขอบคุณครับ ขอความคิดเห็นเพิ่มนะ

ว่าแต่ลำโพง bose ปกติแล้ว อายุการไช้งานประมาณกี่ปี ?

Comment

คุ้มครับ แต่ราคาในไทยไม่แน่ใจ อายุการใช้งานน่าจะนาน ซื้อเพราะรู้สึกว่ามันแน่น ๆ หนัก ๆ ดี ^^

Comment

เคยไปเทสต์ทั้ง C3 และ C5 ด้วย creative muvo slim โดยที่รอบข้างเสียงรบกวนไม่ดังนัก

ต่อด้วยสาย 3.5 mm. ทั้งคู่ ผลปรากฎว่า ฟังกี่เพลงกี่เพลง หูสังกะสีอย่างผมก็ยังรู้สึกว่า C3 ฟังเพลงดีกว่า C5 แฮะ

C3 ก็ฟังเพลงดี , C5 ก็ดูหนังดี คิดไปคิดมาปวดหัว ทุกวันนี้เลยยังใช้ Altec vs4121 อยู่

Comment

เอา Bose มาเล่น 128 ผมว่าไม่ค่อยจะคุ้มแฮะ

Comment

edifier s330dแต่ถ้าใจถึงก็s530dตัวนี้ฟังmp3ยังเพราะเลย

Comment

เอา Bose มาเล่น 128 ผมว่าไม่ค่อยจะคุ้มแฮะ
                  ตอนนี้ผมก็ทำแบบนี้อยู่แฮะ - -! แถมซื้อจากพารากอนด้วย ตอนนั้นออเออตามพนักงานไป
                  พนักงานบริการดีเลยตามน้ำ พอมาคิดตอนนี้แพงแฮะ ไม่น่าเลย...

Comment

อึ๋ย 128k mp3 เหรอครับ ....
                    ซื้อตัวที่ท่านเล็งไว้ดีแล้วครับ แล้วก็เอาตังค์ที่เหลือมาซื้อ DAC หรือ Xonar D2 แทนครับ (เน้นฟังเพลงน่าจะ DAC นะ)

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ปกติผมฟังเพลง 128k c5 เลยขอผ่านก่อน

ขอบคุณครับ ขอความคิดเห็นเพิ่มนะ

ว่าแต่ลำโพง bose ปกติแล้ว อายุการไช้งานประมาณกี่ปี ?
                      ตัวดอกลำโพงพวกนี้ราคานี้อยู่ได้เกิน10ปี+ถ้าสายมันไม่ขาดในหรือซีไม่บวมซะก่อน

Comment

ตกลงว่าผ่าน

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เอามาฟัง 128K เสียดายของอ่ะ

ลองหาไฟล์ 320k ริป ดีๆหน่อยมาฟัง

มีความสุขกว่าอีกเยอะ

คุ้มหรือเปล่า ผมไม่รู้นะ

แต่ C3 จะทำให้เลิกมองลำโพงคอมตัวอื่น

แบบว่าตัวเดียวจบ ถ้าจะเปลี่ยนต้องไปเล่นเครื่องเสียงบ้านไปเลย

Comment

ฟังเพลงแนวไหนดีกว่า
                            Bose
                            Klipsch
                            JBL
                            Altec
                            เสียงคนละแนวนะถ้าัฟังเพลง
                            อ่อถ้าเน้นเพลงไทย128Kหรือ320Kบางเพลงนี่ไม่ได้แตกต่างเลยมันห่วยตั้งแต่ออกจากห้องอัดและ

Comment

ส่วนใหญ่เป็นพวกเพลง Japan sweet pop , ost หวาน ใส ฟังสบาย

เครื่องดนตรีจะออกแนวสังเคราะห์ หลอกๆหู เล่นมิตินิดหน่อยครับ

เน้นกลาง , สูง เบสแค่พอตึ้บๆ ไม่ต้องถึงกับอลังการโครมคราม

ส่วนเพลง rock ไม่มีในเครื่องแม้แต่เพลงเดียว

ตามสเปคก็มาลงตัวที่รุ่นนี้ครับ

( ธรรมะ 64k บ้างบางที )

Comment

Working...
                              X