Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ถือว่าการ์ดจอผมมีปัญหาใช่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ถือว่าการ์ดจอผมมีปัญหาใช่ไหม

ผมใช้การ์ดจอของ asus 6200/td/256mb เป็นของมือ 2 ซื้อจากคนในเวปนี้นี่แหละเพิ่งซื้อต่อมาเอง คือเสียบแล้ว ลงไดร์ฟเวอร์แล้ว ก็สามารถใช้งานได้ปกตินะ แต่เล่นเกมที่มันต้องการ 3D แล้วเครื่องมันค้าง บางทีก็รีสตาร์ทไปเลย เกมที่เล่นอยู่ก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรเลย และก็ไม่ได้มีกาฟฟิคมากมายด้วย ซึ่งการ์ดเดิมที่เป็น geforce 4000 128mb เล่นได้สบายๆ เลย
    ผมจึงสงสัยว่าของมันมีปัญหาใช่ไหม....ของมันมีประกันดีคอมอยู่เขาจะเคลมให้หรือเปล่า..

การ์ดมันร้อน รึป่าวครับ

Comment

สงสัย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        การ์ดมันร้อน รึป่าวครับ
        ไม่ร้อนครับอุ่นๆ เอาแบบง่ายๆเลยนะครับเปิดเครื่องปุ้บเล่นเลยก็เป็น

Comment

เปลี่ยนรุ่น driver ดูครับ เอาอันเก่าออกก่อนด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            เปลี่ยนรุ่น driver ดูครับ เอาอันเก่าออกก่อนด้วยนะครับ
            เปลี่ยนไป 2 ตัวแล้วครับโหลดมาจากเวปดีคอม กับ asus

Comment

มีเครื่องอื่นให้ลองป่ะครับ ถ้ามีก็ลองดูครับ

ไม่งั้นก็คงต้องส่งเคลม

Comment

ไม่มีครับแต่บอร์ดผมเป็น asus a7v880 ( ตามคอนเซ็ป asus เข้ากับ asus มั้ง)

Comment

ประกันเหลือตั้ง 2 ปีกว่าๆ ถ้าเคลมจะได้ในกี่วันเนี่ยเครื่องต้องใช้ทุกวันด้วย

Comment

เราก็ใช้อยู่แต่ 128 M เองนะ
                    มี stronghold2 ไหมหล่ะคะ
                    เราเล่น โหมดปกติได้ แต่ high ค้างคะ กระตุกๆ
                    คุณเล่นเกมส์ไรค้างแล้วเด้งเหรอคะ อยากลองดูบ้าง

ว่าแต่ซื้อต่อมาราคาเท่าไหรเหรอคะ

Comment

เวลาเคลม ถ้ามีของก็ได้เลยครับ เคยเคลมบอร์ด asus ครึ่งชั่วโมงได้ (ประกัน synnex)

Comment

ผมลองดูอีกทีแล้วมันเกิดจากการที่ผมไปต่อแรมแบบดูอัลแหละ พอย้ายมาต่อแบบซิงเกิลแล้วใช้ได้ แต่แรมผมเมื่อก่อนต่อแบบดูอัลกับการ์ดเดิมก็เล่น 3D ได้นะ...งง อ้อแรมเป็นของคิงตัน ชิพ Hynix
                        serial ต่อกันนะ

Comment

a7v880 เมนบอร์ดตัวนี้ เมื่อก่อนมีคนเจอเคสนี้เยอะนะครับ มีปัญหากับการ์ดจอซี่รี่ 6 ของ nvidia ครับ ซึ่งบางคนสามารถแก้ไขได้โดยการไปโหลดไดร์เว่อร์เมนบอร์ดได้จากเว็บไซด์ผู้ผลิตครับ

Comment

แล้วถ้าแฟรชไบออสใหม่จะดีไหมครับเพราะของเดิมมันเป็นปี 04 หน่ะ

Comment

Working...
                            X