Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ PentiumD กะ VGA แรงๆ ตอนนี้ยัง ok อยู่มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ PentiumD กะ VGA แรงๆ ตอนนี้ยัง ok อยู่มั้ย

พอดีจะซื้อคอมใหม่อ่ะคับ VGA รอ 8600GT หรือ 8600GTS มาค่อนข้างชัวร์แล้ว
    แต่ CPU ตอนแรกเล็งเป็น E6300 หรือ E4300 กะบอร์ดดีๆ ซักตัว

แต่แล้วก็มีของที่ต้องเพิ่มจิงๆ คือ HDD แล้วพอดีมีงบจำกัด เลยอยากรู้ว่า คนที่ใช้ Pentium D 8xx หรือ 9xx กับ VGA ระดับ 7600GT กะ 7900GS นั้น เล่นเกมได้แค่ไหนครับ ยังลื่นไหลรึรเปล่า เกมหนักๆ เลยคับ พวก FEAR, Company of Hero เล่นที่ 1024x768 เปิด high อ่ะครับ (คงไม่เล่นที่ความละเอียดมากกว่านี้ เพราะใช้แค่ LCD 17")

เพราะกะจะลด spec จาก Core 2 Duo กะบอร์ด i965P ลงมาเป็น Pentium D กะบอร์ดที่อาจจะต่ำกว่า หรืออาจจะรุ่นสูงที่รองรับ Core2Quad เพราะตัวที่อยากได้จิงๆ เป็น Core 2 Quad ที่ราคาสูงเวอร์เสียเหลือเกิน

จะใช้ pentium d ผมว่าไปเล่น Amd X2 ดีกว่า

Comment

Originally posted by ise View Post
      จะใช้ pentium d ผมว่าไปเล่น Amd X2 ดีกว่า
      น่าสนใจครับ

Comment

Originally posted by ise View Post
        อันนี้ขอบคุณที่แนะนำคับ แต่พอดีผมไม่เคยตามข่าวของ AMD เลย ทั้ง chipset ทั้ง roadmap ส่วนใหญ่แค่ดูข่าวผ่านๆ ประมาณว่า เป็นสาวก intel + nvidia ละกันครับ เลยอยากรู้ว่าคนที่ใช้ๆ อยู่เป็นไงกันมั่ง สำหรับ Pentium D เพราะผมเทสมันก็มีให้เห็นบนเว็บ แต่ผมว่ามันต่างกะใช้จริง

Comment

ก็โอเคอยู่นะครับ แต่เตือนนิดนึงเกมส์ยังไม่รองรับซีพียูดูอัลคอร์ครับ ใช้แล้วเหมือนซีพียูคอร์เดียวครับย

Comment

Originally posted by guru View Post
            ก็โอเคอยู่นะครับ แต่เตือนนิดนึงเกมส์ยังไม่รองรับซีพียูดูอัลคอร์ครับ ใช้แล้วเหมือนซีพียูคอร์เดียวครับย

อะจิงดิท่าน เพิ่งรู้นะเนี่ย

ปล. celeron d ยังเล่น need carbon สบายๆเลยคับ

Comment

pentium d สำหรับผมตายไปแล้วครับ ถ้างบไม่ถึง c2d หาพวก Amd X2 ดีกว่าครับ

Comment

เคยใช้ 920 + 7600GT

เล่นทุกอย่างลืนหัวแตก ยกเว้นไว้อย่างเดียว Oblivion

Comment

Originally posted by guru View Post
                  รู้สึกปังย่ารัน2คอร์น่ะครับ
                  มันไม่ได้รองรับดูอัลคอร์หรอกน่าจะเป็นความผิดพลาดของตัวเกมเองมากกว่า
                  2คอร์แล้วก็เหมือนเดิน 555

Comment

มันก็ยังโอเคอยู่ครับ งานที่ใช้อยู่ในปัจจุบันPDมันก็เอาอยู่หมดแหละครับ

Comment

ที่อยู่ก็คือเงินในกระเป๋างัยครับ พอใจกับสิ่งที่ใช้อยู่ เงินในกระเป๋าท่านก็อยู่แน่นอน

Comment

เอางี้ PD 925 + AC Frezzer 7 Pro
                        ม่ายก็ E6300 + P5B-E + 8800Gts + Ac Frezzer 7 Pro
                        งับ

Comment

การใช้งานทั่วไป เกมส่วนมากตอนนี้ คอร์ เดียวอยู่แล้วครับ X2 ก็แรง + เท่ ใช้จิงๆ ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก

Comment

มาสนับสนุนนะครับ ถ้าเล่นPentiumD ผมว่าเล่นX2ดีก่า

Comment

Pentium D รหัส 9xx มันก็เล่นเกมส์ดีใช้ได้ เลยนะครับ

แต่ไม่ได้ดูถูกนะครับ ผมว่าตามตรงนะ

คือ Pentium D ทุกรุ่นน่ะ ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์จริงๆ มันยังสู้ Athlon 64 ที่มีคอร์เดียวโดดๆ ในตอนนี้ไม่ได้เลยครับ ผมเอา AMD 939 มาเทียบให้เลย

แต่ถ้าเป็นเกมส์ในอนาคต ที่มีการคำนวณฟิสิกส์ เข้ามาด้วย มันก็ไม่แน่

สรุปว่า ใจรักอะไรก็เล่นๆ ไปเถอะครับ

Comment

Working...
                              X