Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไป Commart มาครับ รบกวนพี่ ๆ ด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไป Commart มาครับ รบกวนพี่ ๆ ด้านใน

กิเลศพุ่งเลยครับ Geforce 9800 GTX+*2 ราคาอยู่ที่ 14000 ครับพี่ (เค้าบอกลด 5 ตัวสุดท้าย)

จาก 20020

GTS 250 = 7000+

GTX 250 = 20000+ (พลาดมั้งครับ แหะ ๆ ตาลายของเยอะ หุ ๆ)

GTX 280หรือ 285 (ไม่แน่ใจครับ) = 14800+

GTX 295 = 17000- 18000+

HD 4870 x2 ร้าน Tk อยู่ที่ 15800 (ตัวสีดำของยี่ห้อ แอน ๆ อะไรนี่ล่ะครับ-.-)

pwcolor HD 4870 x2 ร้าน bananar IT 18000+ T_T

HD 4870 1 G ประมาณ 8500 - 10000+ (ขออภัย)

คือว่าวันนี้จะไปประกอบที่งานเลยอ่ะครับ (พ่อแม่จ่าย ^^)

แต่ ! ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมสักเท่าไหร่เลยการ์ดตัวโน้นตัวนี้

ราคาใกล้เคียงกัน เลยอยากจะมาถาม พี่ ๆ ว่าตัวไหนดี แล้ว MB มีส่วนมากแค่ไหนหรือครับ

เพราะ CPU VGA RAm แรงก้พอแล้วไม่ใช่หรอครับ (เห็นราคา MB บางรุ่น 10000+ )

ปล. แค่สงสัยครับ
    ปล2. ไปงานมา เลยเอาข่าวมาบอกงับ
    Last edited by isme; 22 Mar 2009, 01:36:21.

จะซื้อเครื่อง ที่ 2 ในชีวิตงับ แนะนำหน่อย ^^

Comment

HD 4870 1 G ประมาณ 7500 - 8000+
      คุ้มสุด คำตอบสุดท้าย ที่เหลือก้แล้วแต่ รสสะนิ๊ยม และ ทุนนะซับ 555+

Comment

สอยพวก การ์ดกะ แรมไว้ก่อน ค่อยมาประกอบวันหลังที่ พันทิพย์ก็ได้
        260 8900.- น่าสนใจ

Comment

เอาไปเล่นเกมส์คงมันส์พิลึกเลย อิอิๆ

Comment

เอาไงดีครับ 9800 *2 ก็น่าสนนะครับ หรือว่ามันเก่าไป

ผมเล็ง Q 9650 ไว้กะ Phenom *4 9950

ส่วน MB อยากให้พี่ ๆ แนะนำหน่อย

ส่วน Supply ผมอยากได้ 750w ราคาที่เห็นในงาน ก็ประมาณ 4900 (Tagen รุ่นที่ถอดสายได้ )
            Last edited by isme; 21 Mar 2009, 19:49:03.

Comment

ส่วนการ์ดจอ ผมเอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์(อ่ะแน่นอน)

เห็นเค้าบอก HD 4870 *2 ดูหนังดีกว่า ภาพ คม ชัด ลึก !

แต่ GTX 280 - 295 มันมีคอร์เดียว (เห็นเค้าบอกว่าเล่นเกมส์พริ้วกว่า)

จริงหรือป่าวครับ

Comment

อยู่ที่ว่าชอบค่ายไหนแหละครับ เน้นเล่้นเกม ก้ gf ไป เน้นดูหนัง ก็ ati ครับ แล้วแต่ส่วนบบุคลด้วยนะ

Comment

-.- นี่ล่ะครับ เลยอยากถามพี ๆ ว่า 1 GPU กับ 2 GPU อันไหนมันเวิร์คกว่ากัน

Comment

ส่วนตัวคิดว่า M/B ถ้าเราไม่ไ้ด้เน้น OC เอารุ่นกลางๆ 3000-4000 ก็น่าจะพอเพียง ลองดู port ต่างๆ ว่าเพียงพอต่อความต้องการหรือเปล่าครับ

รุ่นแพงๆ มันมีฟังชั่นให้ใช่งานเยอะ ปรับไฟ จ่ายไฟ ทำได้ดีกว่า รุ่นธรรมดา แต่ถ้าเราไม่ได้ OC ก็คงแทบจะไม่ได้เข้าไปยุ่งเลย หรืออาจจะมี option ระบายความร้อน ซาวด์การ์ดแยก มอนิเตอร์ อีกหลายๆ อย่าง ถ้าคิดว่าไม่ได้ใช่งานพวกนี้ก็ เอาพอดีๆ

ส่วนที่บอกค่ายนี้ดูหนัง ค่ายนี้เล่นเกม ผมว่าไม่เกี่ยวเลยครับ มันอยู่ที่ไดร์เวอร์ที่ทำออกมา หรือรุ่นแต่ละค่ายมากกว่า เช่น ati HD4xxxx พวกเลขหลัก 2-4 ยิ่งน้อยลงฟังชั่นเรื่องเกมก็น้อยลงอาจจะเหมาะกับการดูหนังมากกว่า เช่นเดียวกับ Nvidia ผมว่าลองดูใน youtube พวกที่เขาtest vga ต่างๆ ด้วยเกม เช่น crysis ATI กะ Nvidia รุ่นพอๆกัน ชอบภาพของค่ายไหนมากกว่า

ผมเคยใช่ 9800GT 4850 famerate เกมต่างกันอย่างมากก็ 10 กว่าๆ บางคนอาจจะบอกเวลาเล่นแทบไม่รู้สึก แต่ภาพนี้สิต่างๆ ผมชอบ ATI มากกว่า ในสายตาผม ไมไ่้ด้บอกว่า ATI ดีกว่าแต่ผมชอบมากกว่า ทั้งที่ 9800GT ไม่น่าจะเอามาเทียบกับ 4850 ได้ จะมีผลก็เกมที่กินสเป็ค vga ถึงจะเห็นผลมาก

อย่างผมตอนนี้เริ่มลังเล พอเริ่มมีเกมที่ซัพพอท PhysX ออกมาเริ่มอยากได้ 9800GTX+ มันเป็นความต้องการส่วนตัว คุณเป็นคนกำหนดเองครับ

ส่วน PSU ก็ลองดูการ์ดจอก่อนครับ เอาตัวไหนเพราะ cpu คงกำหนดได้แล้ว ผมว่า intel มี MB เยอะกว่าสวยกว่าให้เลือกเยอะกว่าครับ แค่นี้หล่ะ
                    tagan ผมว่าสายมันดูมีภาษีดีงานดี สายสวย แถมกล่องบุหนัง ยังเอาใช่เก็บอุปกรณ์คอมเราได้ด้วย ผมชอบมากๆ
                    Last edited by UnderoatZ; 21 Mar 2009, 20:28:03.

Comment

กิเลศพุ่งเลยครับ Geforce 9800 GTX+*2 ราคาอยู่ที่ 14000 ครับพี่ (เค้าบอกลด 5 ตัวสุดท้าย)
                      ไม่พุ่งได้ไงอ่ะครับ มีชุดน้ำ ด้วยนะนั่น ยังมี 9800 GTX+ อีกตั้ง 2 ตัว

เด็ดตรงที่แถมชุดน้ำเนี่ยแหล่ะครับ

พึ่งไปมาวันนี้เอง เห็น มันเดิน ชูๆ กล่อง อยู่ น่าจะร้านเดียวกัน

Comment

แล้วถ้าไปประกอบที่ งาน กับ pantip อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

pantip

Comment

ขอรบกวนนิดนึงนะครับขี้เกียจสร้างกระทู้ใหม่ ฝากถามเรื่องHD4870รุ่น1GBหน่อยครับ ว่าถ้านำมาเล่นพวกเกมหนักๆเนี่ยจะเอาอยู่ป่าวครับ แล้้วถ้าทำ Crossfire แล้วจะต้องใช้ Power ซักเท่าไรครับ "ทั้งsiggle vgaและdual vga"

Comment

Working...
                              X