Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้ไหมครับว่าฝุ่นทำให้เต้าเสียบช๊อต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้ไหมครับว่าฝุ่นทำให้เต้าเสียบช๊อต

เป็นไปได้ไหมครับว่าฝุ่นทำให้เต้าเสียบช๊อต เพราะผมลองเอาคอมตัวเก่ามาเสียบอะครับ
    ตรงปลั๊กไฟมีฝุ่นนิดๆน่ะครับ (ผมเห็นตอนดึงออกมา) แล้วอาจจะมีสาเหตุอย่างอื่นอีกไหมครับ
    เช่นพวก พาวเวอซัฟพลายเจ๊ง ช๊อต อะไรแบบนี้อะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ อิอิ

-------

อิอิวันนี้ิไปถอย samsung 2333 23' มาด้วยละ อิอิ!!! Full HD 16:9

มันมีแสงไฟ พุ่งออกมาป่าว ถ้าใช้ปกติครับ

Comment

แสงพุ่งมาจากเต้าเสียบครับ แบบว่าช๊อตอะครับ

Comment

ใช้ 2333sw เหมือนกัน แจ่มๆ

Comment

ไฟมันสปาร์ค ลองเสียบปลั้กแล้วเปิด psu

Comment

เป็นไปได้

Comment

ขอบคุณครับๆ แต่อยากได้ความเห็นอื่นๆอีกอะ - -''

Comment

เป็นไปได้ครับ เสียบนาน ๆ ร้อนอาจใหม้ได้

Comment

เสียบไม่นานอะครับ พึ่งเสียบแล้วเปิดเครื่องเลยอะครับ

Comment

ถ้าเต้าเสียบนี่ถึงไม่มีฝุ่นก็สปาร์คได้(ไม่ใช่ช๊อต)แต่โอกาสช๊อตก็พอมีถึงช๊อตแต่ความเสียหายต่ออุปกรณ์อื่นเป็นไปได้น้อยมากอย่างเก่งก็ถึงแค่ psu

แต่ถ้า mb. / psu ถ้าฝุ่นเยอะ มีโอกาสช๊อต และเปิดไม่ติดได้ ถ้าช๊อตไม่รุนแรง
                    ทำความสะอาดแล้วอาจเปิดติดเป็นปกติ

Comment

นั้นเเหละ
                      มันอ๊าก...
                      ซ็อตเเต๊ป

Comment

สงสัย mb. / psu มีฝุ่นเยอะ อะครับเพราะไม่เคยถอดมาเป่าฝุ่น 4 ปีเต็ม อะครับ
                        [เพราะเอาไปเก็บในห้องสมบัตินะครับ สงสัยในนั้นมีแมลงมุมยุด้วย ไฟฟ้าวิ่งตามใยแมงมุม ช๊อต อิอิ]

Comment

เป็นไปได้ไหมครับว่าฝุ่นทำให้เต้าเสียบช๊อต
                          แทบเป็นไปไม่ได้ ถ้าไม่มีความชื้นเข้ามาเกี่ยวข้อง

Comment

ฝุ่นมีส่วน
                            แต่แสงแวบๆ ไฟมันสปาร์ก แก้โดยการปิดสวิทย์เต้าเสียบซะ
                            ถ้าไม่มีก็หาปลั๊กกันกระชากมาใส่ ตัวละไม่กี่ร้อยครับ
                            หรือถ้าเดินสายไฟเป็นก็เอาเบรกเกอร์ตัวละไม่กี่สิบ หรือร้อยสองร้อยมา เป็นตัวเปิดสวิตท์ แทนปลั๊กก็จบ

Comment

ต่างกัน 1.5 เท่า ก็จริงครับแต่หน่วยมันเป็น ms ผมมองไม่ออกครับ
                              แล้วก็ไม่ได้ซีเลียสอะไร อิอิ ขอบคุณทุกเสียงนะครับ

Comment

Working...
                              X