overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: H.A.W.X ปรับความไวของเมาท์ยังไงครับ

OverclockZone Member peeman's Avatar

Default H.A.W.X ปรับความไวของเมาท์ยังไงครับ

Hawx บังคับยากมากๆเลย เมาท์อืดดด มาก หมุนแทบไม่ไ่ด้- - หาที่ปรับก็ไ่เจอ ไ่ม่มีด้วยงะ

ใครพอทราบวิธีให้เมาท์มันไวๆ ช่วยบอกหน่อยนะคร๊าบ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ปรับที่ตัว WIndows เรย

OverclockZone Member peeman's Avatar

ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะพอสมควร

ใช้แต่คีย์บอร์ดเล่นอ่ะ - -
    เมาส์ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ต้องกระชากสายแทบหลุดกว่าจะหักได้ - -

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ใช้แต่คีย์บอร์ดเล่นอ่ะ - -
    เมาส์ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ต้องกระชากสายแทบหลุดกว่าจะหักได้ - -
    งะ เพิ่งรู้ว่า คีย์บอร์ดอย่างเดียวก็เล่นได้ ลืมดู controls -.-

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ใช้แต่ Keyboard เหมือนกัน แฮะๆ

OverclockZone Member xeonza999's Avatar

แล้วเกมนี้มันบินไงไวๆ อ่ะ เห็นลูกทีมเราบินโคตไวเลย เราบินช้ามาก เลือกเคร่ืองไวสุดแล้วนะ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ใช้เม้าเทพสิครับ
    พวกที่ชอบกัดคนใช้เม้าเทพว่าไร้สาระต้องมาเจอเกมที่มันหมุนยากๆแบบนี้แหละ
    แต่เกมเครื่องบินอย่าใช้เม้าเลยไม่หนุกหรอก

OverclockZone Member PinBall's Avatar

เกมนี้ผมก็ใช้ Mouse บังคับทิศทางครับบังคับค่อนข้างลำบากกว่า Joy360 พอสมควรคราวนี้ Mouse ไม่แม่นเท่า joy แฮะใช้ Rocket pod ยากมากกว่าจะให้ศัตรูมันตรงเป้า แต่ถึงกระนั้นผมก็ใช้ Mouse เหมือนเดิมไม่ใช้ joy เหอะๆแบบว่ามันชินแบบนี้แล้วหน่ะ

OverclockZone Member gunman's Avatar

ใช้ cyborg evo ครับ แจ่มๆ แนะนำ ราคาไม่แพง

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมใช้จอยของแถมจาก MSI เล่น

ไปเล่นกับไอ้พวกเด็กจีน โห่ยิงไม่ทันมันจิงๆ เคื่องบินเราก็ F15 XXX รุ่นไรจำไม่ได้ที่มี ปีกข้างหน้าด้วยอ่ะ

กับลำบิน ยังไม่ทันมัน พอออกจากเกมส์ อ๊วกแตกครับพี่น้อง เนื่องจากเมาเครื่อง 555+

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    ผมใช้จอยของแถมจาก MSI เล่น

ไปเล่นกับไอ้พวกเด็กจีน โห่ยิงไม่ทันมันจิงๆ เคื่องบินเราก็ F15 XXX รุ่นไรจำไม่ได้ที่มี ปีกข้างหน้าด้วยอ่ะ

กับลำบิน ยังไม่ทันมัน พอออกจากเกมส์ อ๊วกแตกครับพี่น้อง เนื่องจากเมาเครื่อง 555+
    กลับลำไม่ทันก็ดริฟท์สิครับ มัวบินตามถ้าไปเจอ SU-47 งี้ ตายพอดี

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ท่านว่าในเกมส์ ลำไหนแหล่มสุดง่ะ

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    กลับลำไม่ทันก็ดริฟท์สิครับ มัวบินตามถ้าไปเจอ SU-47 งี้ ตายพอดี
    จะดริฟได้ไง มิสไซ ไล่ตูดตั้ง 10 บั้ง ถ้าดริฟละก้อไม่เหลือซาก

OverclockZone Member

F15 Drift มันดี

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ตกลงไปปรับที่ Windows ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    จะดริฟได้ไง มิสไซ ไล่ตูดตั้ง 10 บั้ง ถ้าดริฟละก้อไม่เหลือซาก
    ไม่เคยเจอ 10บั้งพร้อมกันทีเดียวนะ ถ้าอย่างนั้นต้องมีคนไล่ยิง 4 คน(ทั้งทีม) แล้วยิงพร้อมกันคนละ 2 ลูกแล้วเปลี่ยนอาวุธยิงต่อ มันเป็นไปได้ยากมาก

ผมเคยโดนมากสุด 4 ลำไล่ แล้วผมก็หนีอย่างเดียว จบแมตช์สถิติขึ้น หลบ 450 มิสไซล์
    (ก็มันเล่นบินตามตูด F-22 ผม แล้วเอา J Missile ยิง อย่างนี้หลบยังไงก็พ้น)

F-15 Active ดริฟท์ดีที่สุดแล้ว บินหักศอกหลบได้แน่ ยิ่งมิสไซล์ตามตูดหลบง่ายสุดๆ

ถ้าเรายิงตอบโต้มันบ้าง มันก็ต้องหลบบ้าง เราก็จะมีเวลาตั้งหลักได้บ้าง

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ผมว่า คีย์บอร์ด เล่นง่ายกว่า เมาส์อีก

OverclockZone Member ALKantt's Avatar

ผมว่าหาจอยดีกว่าเยอะครับ ผมเองก็เล่นลำบากมากๆทั้งเมาส์ทันคีย์ ว่าจะหาจอยดีๆสักอัน แต่ราคาไมแพงเงี้ยะ อยากสู้แต่ไม่ไหว(อัพกะคอมไปก็หมื่นกว่าบาทแล้วอะ T_T)

OverclockZone Member first900's Avatar

ใช้คีย์บอร์ดเหมือนกันครับ ใช้เม้าส์นี้ไม่ไหวอะใครใช้เม้าส์คล่องนี้เทพแล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks