Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานแล้วฮีตซิงค์เดิมของintel นี่ มันฮีตไปน์เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานแล้วฮีตซิงค์เดิมของintel นี่ มันฮีตไปน์เปล่าครับ

คือสังเกตที่มันหน้าสัมผัสมันกลมเหมือนแกนแล้วกระจายครีบระบายอีกที ตกลงนี่มันท่อกลมตัน หรือกลมกลวงแล้วสารหล่อเย็น ข้างในครับ

กลมตัวชัวร์ๆครับท่าน

Comment

ตันครับ ทองแดงทั้งก้อนเลยครับ

Comment

ฮืทไปป์ต้องมีท่อครับ

Comment

ถ้าจะไม่เป็นแบบตันเหมือนซิงค์เดิม แต่เป็นแท่งแบบนั้น เค้าจะเรียกว่า heat column ครับ ใช้วิธีเดียวกับ heat pipe แต่ไม่เป้นท่อ มาเป็นแท่งแบบนั้นเลย

Comment

ตันครับ

Comment

Working...
            X