Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับร้านดัง ในเชียงใหม่....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับร้านดัง ในเชียงใหม่....

สวัสดีครับ ขอบอกก่อนว่า ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
    ตอนนี้กำลังถอย notebook ใหม่ครับ ตัวเองก็พอมีความรู้เรื่อง คอม อยู่บ้างครับ
    ก็เล็ง ASUS F81SE ไว้ครับเครื่องสีขาว ที่ร้าน GOODSPEED
    ครับไอ้คนขายบอกว่าราคาถ้ารวม vat แล้วก็อยู่ที่ 29900 บาทผมก็เลยสวนไปว่า โอ้
    แพงจัง นี่ผมจ่ายสดนะ ต่อรองเถียงกัน สักพัก เจ๊ผู้หญิงก็เดินออกมาถามว่ามีอะไรกัน
    ผมก็บอกไปว่า ราคาที่บอกมานะแพงไป และผมก็จ่ายสดด้วย จะลดหน่อยไม่ได้หรอ เจ๊ก็บอกมาว่าได้ดิแต่เหลือ 29000 ลดแค่ 900 เองซึ่งตอนนั้น ผมก็บอกว่า ถ้าอย่างนั้นสิ้นเดือนผมจะมาถอย แล้วก็เดิน
    ออกมา คิดไว้ในใจแล้วอย่างนี้มันจะได้ลูกค้าหรือเปล่า ก็พี่แกเล่น +ราคากันมากเกิน

ก็เลยอยากถามเพื่อนๆชาวเชียงใหม่ด้วยกันที่มีประสบการณ์กับร้านนี้ ช่วยบอกหน่อยว่าผมสมครวที่จะซื้อ
    หรือเปล่า หรือแนะนำร้านที่มันราคาดีๆกว่านี้หน่อย

ปล.ได้ยินซื่อเสียงไม่ค่อยดีนะร้านนี้ ก็เลยหวั่นๆ(บริการหลังการขาย)

ไม่ควรซื้อครับ
    เพื่อนผมเคยให้ร้านนี้จัดสเปกคอมฯมาอ่ะครับพอประกอบคอมเสร็จเพื่อนผมก็เอากลับบ้าน
    ปรากฎว่าเครื่องมีปัญหาครับเปิดสักพักเครื่องดับเองทุกครั้งที่เปิดเลยครับ
    พอยกไปร้านก็ไม่ค่อยใส่ใจบอกให้เอาเครื่องไว้ที่ร้านกว่าเขาจะเช็คก็ล่อไป3วันละครับ
    ผลก็คือเครื่องเพื่อนผมการ์ดจอมีปัญหาจริงๆ แล้วทางร้านก็บอกว่าเปลี่ยนการ์ดจอให้แล้ว
    พอเพื่อนผมยกไปลองที่บ้านก็มีอาการเหมือนเดิมทุกประการครับพอดูซีเรียลการ์ดจอก็สะดุ้งเลยครับอันเป็นเก่าเป๊ะๆ
    พอเพื่อนของผมยกไปร้านอีกทีทางร้านเริ่มตุกติกละครับ ทำเป็นเช็คการ์ดจอแล้วหาว่าเปลี่ยนใหม่ไม่ได้
    หาว่าเพื่อนผมทำตัวต้านทานบนการ์ดจอหลุดทำให้หมดประกัน ที่จริงมันมีปัญหาตั้งแต่ซื้อมาครั้งแรกแล้วครับ
    เพื่อนผมก็พยายามเจรจาครับ ซื้อยังไม่เกิน7วันใช้ก็ยังไม่ได้ใช้แต่มีปัญหาร้านกลับไม่สนใจ
    สุดท้ายทางร้านก็บอกว่าจะลองเครมให้ถ้าไม่ได้ก็แล้วไปละกัน(ดูมันพูดดิ) เพื่อนผมก็ทำอะไรไม่ถูกอ่ะครับ
    สุดท้ายเครมได้จริงๆแต่ระยะเวลาเครมนี่นานมากครับประมาณ2เดือนครึ่งแหนะ

Comment

เวรจริงๆ

Comment

Goodspeed อย่าไปซื้อเลย ผมไปลง win ให้เพื่อนที่มันซื้อคอมจาก Goodspeed
        เห็นมันช้าๆ ก็ถามว่าร้านจัดแรมให้มาเท่้าไหร่ เพื่อนผมก็บอก 1G ผมยังไม่แน่ใจ
        เปิดใน CPU-Z ดูมีแค่ 512m น่านนน ร้าน Goodspeed ทำเรื่องละ
        เป็นคอมแบรนดฺ์ซะด้วยนะ ติดวอยห้ามเปิดฝาข้างด้วย ก็เลยตัดสินใจแกะดู เป็น 512m แถวเดียว จริงๆด้วย
        เอาไปที่ร้านมันกลับบอกว่าลืมใส่ให้

ถ้าคนไม่รุ้เรื่องคอมไปซื้อจะโดนแบบนี้ ทุกคนป่าวนะ อยากรุ้จิง

Comment

goodspeed มันมี2สาขาใช่ไหมครับ พันทิพย์กับคอมพลาซ่าเคยไปอยู่

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
            goodspeed มันมี2สาขาใช่ไหมครับ พันทิพย์กับคอมพลาซ่าเคยไปอยู่
            ครับ มันมีสองสาขาเลย วันนี้เลยได้โอกาสเข้าไปถาม พอขึ้นบันใดเลื่อนไปจนสุดก็
            ได้เคยคิดคาดฝันมาก่อนว่าจะได้เห็น Benq s57 ตัวเป็นๆวางโชว์อยู่ตรงหน้าร้านเลย แถมติดโฆษณา
            กันยกใหญ่เลย(ซื้อช่วงนี้โปรงานคอม....)เห็นตั้งราคาที่ 35000 กว่ายังไม่รวม vat7% ไม่ได้สนใจ
            ครับกะมาถามหา Asus F81SE ต่างหาก เด็กที่ร้านก็บอกมาว่า 29800 บาท
            ราคาไม่ต่างกับที่คอมพลาซ่าเลย ก็ทำเนียนเดินออกมา....
            ขากลับแวะร้านตรงหน้า HWH ซักหน่อยเห็นมีวางเหมือนกัน ก็ถามราคาไป เมื่อเด็กที่ร้านตอบมา
            แทบไม่อยากเชื่อ ขายที่ 28000 ถ้วน ถูกกว่า Goodspeed ตั้ง 1900 ก็ทำเนียนเดินออกมาเช่นกัน
            ขับรถกลับก็ยังคิดในใจอยู่เลยว่า รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดี่ยวกัน สีเหมือนกัน มันยัง+ราคาตั้งมากมาย
            แล้วยังเนี่ยมันจะได้ลูกค้าหรอ....

Comment

ดันครับ คนที่หลงเข้ามา หรือ มีประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้ ช่วยตอบหน่อยครับ....

Comment

เซ็งจิงๆๆ

Comment

ไปแล้วแต่ดีที่ยังไม่ได้ซื้อ เอารุ่น f81se-vx014d มาขายราคาเท่ารุ่น f81se-vx131d ที่มีสแกนลายนิ้วมือครับ เซ็งครับ

Comment

สั่งจากเว๊บ BIG IT ครับ ส่งของจริง เชื่อถือได้ สั่งโนตบุคมา 2 ตัวแล้วครับ ผมอยู่โคราช 1 วันได้ของเลย

บริการดีด้วยครับ ยอมรับเค้าเลย พนักงานเคยส่งของตกรุ่นมาให้แพงเกินไป ไม่รู้ไง มีเจ้าหน้าที่โทรมาหา บอกว่าจะให้ผมส่งตัวนั้นกลับคืน แล้วจะให้เลือกตัวไหม่ ผมก็เลือก แต่ในราคาแพงกว่ากันนิดหน่อย เค้าก็ลดให้อีก เพิ่มของแถมอีก

ตอนแรกไม่เชื่อใจว่าเป็นพนักงานของเค้าจริงไหม ให้เราส่งของกลับไป ผมเลยว่าจะไปกรุงเทพเองเลย

ตอนเช้าอีกวันโทรมา บอกว่ายินดีส่งให้ของให้เราก่อน ให้เราค่อยส่งตัวเก่าให้เค้าไป ผมเลยโอเคเลย

สุดยอดจริง ๆ ประทับใจมาก

ไม่ได้โฆษณา แต่เป็นประสบการณ์จริงครับ ขอบอก ต่อไปจะสั่งร้านนี้บ่้อย ๆ สะสมแต้ม อิอิ

Comment

ผมเลิกคบไปนานละเคยไปครั้งนึงแต่ผมไปตอนใส่ชุดทำงานแต่มันมอมแมมไปหน่อยเพราะผมเป็นช่างเขืยนรูปว่าจะไปดูโน๊ตบุคให้แฟนพอเข้าไปถามันมองผมยังกะตะกวดแล้วก็ไม่สนใจผมเลยร้านนี้หลอกแดกได้แต่นักศึกษาเท่านั้นเหละครับ

Comment

รองานคอมมาร์ทก่อนดีไหมครับ

Comment

เคยแต่แวะไปดูครับร้านนี้ ซื้อจริงก็ยังไม่เคย อิอิ

Comment

เคยไปส่งเพื่อนซื้อโน๊ทบุ๊ค แต่เจรจาไปเจรจามาก็ขอยกเลิกยังไม่ซื้อ โชคดีจัง อิอิ

ผมคิดเหมือนท่าน it451 อ่ะ ว่ารองานคอมมาร์ทดีกว่าครับ โน๊ทบุ๊คเพียบ อลังการมากมาย

Comment

เมื่อก่อน ผมเคยไปซื้อครับ จอ Samsung 763 MB

แต่ก่อนออกไป ผมแวะให้ช่างหาไดว์เวอร์ให้ ได้ยินอาเจ้แกคุยกันหลังร้านว่า

" Samsung 763 MB ขายออกแล้วเหรอ หูยพี่แม่งโคตรดีใจเลย นึกว่าจะขายไม่ออกละนะเนี่ย เป็นเครื่องที่ลูกค้าเก่า ซื้อมาแล้ว เปลี่ยนเพราะมันมีปัญหา แต่ตัวผมเอง หลังจากได้ยินงี้ ใจหล่นถึงตาตุ่มเลย แต่ผมก็ยังใช้มาจนถึงทุกวันนี้ไม่มีปัญหาอะไร แค่ตกใจเล่นๆ ในตอนนั้น ยอมรับอย่างนึงว่าบริการหลังการขายดีมากๆ สำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่อง คอมพิวเตอร์ ร้านนี้ช่างแกทำให้หมดทุกอย่าง ไม่คิดค่าบริการเพิ่ม สำหรับร้านอื่นซื้อไปแล้ว เจอไวรัส เอาคอมมาลงใหม่ อย่างน้อยๆก็ 200 - 400 UP แต่ร้านนี้ดีตรงที่ว่า + sevice chart ไปเรียบร้อยแล้ว คอมไปติดไวรัสจากไหนมา แกก็ลงวินโดว์ใหม่ให้ฟรี ข้อดีสำหรับผู้่ที่เริ่มใช้คอม พี่หนึ่งเจ้าของร้านก็เป็นกันเองมาก ของร้านแกส่วนใหญ่ประกันกับ Ingram ซึ่งถือว่าบริการดีพอๆกับ Scynex หรืออาจจะดีกว่า เพราะ Scynex เปลี่ยน ผจก ใหม่ โคตรเขี้ยวเลยหล่ะ ทำให้หลังๆมาเลือกใช้ Block Ingram ดีกว่า

Comment

Working...
                              X